Người mới cần ae chẩn bệnh chú chào mào này

mrxoi

E mới bảo ku e vác từ quê lên mấy e chào mào . Trong đos có 1 em rất. Lạ . Hoa qủa k ăn, cám ăn ít, hnay ông anh k biết lôi e nó vào xịt vòi hoa sen , mà lúc đó gió mùa đang về làm e nó cứ đứng góc lồng . Từ hday e nó cứ du dú đứng ở cành . Người đến k nhảy loạn nữa. Mong các bác chỉ giúp e , e nó bị làm sao có chữa đc k ,hay là thả cho e nó về với thiên nhiên

megamind

bác phải nói rõ là biểu hiện em ấy như thế nào cơ.chứ nói như thế này thì khó cho mọi người quá. em chào mào đó là chim bổi ah. đang gió mùa về mà bác xịt nước như vậy thì em nó ốm là đúng rồi. theo ý em bác thử láy dầu gió thoa vào chân với áo lồng rồi phủ áo lồng kín. nhớ chú ý em ấy thường xuyên xem tình trạng em nó thế nào rồi

luongdd

Chào Mào Danh Dự
E mới bảo ku e vác từ quê lên mấy e chào mào . Trong đos có 1 em rất. Lạ . Hoa qủa k ăn, cám ăn ít, hnay ông anh k biết lôi e nó vào xịt vòi hoa sen , mà lúc đó gió mùa đang về làm e nó cứ đứng góc lồng . Từ hday e nó cứ du dú đứng ở cành . Người đến k nhảy loạn nữa. Mong các bác chỉ giúp e , e nó bị làm sao có chữa đc k ,hay là thả cho e nó về với thiên nhiên
Chim bị thay đổi thân nhiệt đột ngột như người họ gọi là bị cảm lạnh, có câu đã yếu lại còn đòi ra gió

laohacrom

Có thể cảm lạnh mà cũng có khả năng mất hồn ( do khiếp sợ ), bổi mất hồn lâu tĩnh tố chất chắc ko cao theo mềnh nên thả

mrxoi

có khi e phóng sanh e nó, chứ để như này nhìn buồn quá :( e nó cứ đứng 1 góc cầu ít ăn ít uống. táo+chuối+giun+dế k ăn 1 con nào.e nó là chim bổi bác ạ

DUONGTUAN

đem phơi nắng cho khô, sau đó lấy áo lồng tủ lại chờ 2-3 ngày mở từ từ ra nhớ bỏ thức ăn trước khi tủ áo

tuannokia789

chim hoảng quá sinh bệnh rồi bác à.bác thử trùm áo lồng để vào nơi yên tĩnh theo dõi xem sao