Ngoái. Ngửa cổ về sau khi sàn cầu..... Các bác cao thủ giúp em với

waves100

Em chào mào nhà em" má trắng lên được 2 mùa" thời gian gần đây có người bạn gửi em 1 con chim Chào Mào nhưng em này bị cái tật ngoái cầu, do khi nuôi chung nên em Chào Mào nhà em đã ít nhiều bị ảnh hưởng. Bệnh tình của em nó là vậy, để ở chỗ có ánh sáng thì kg bị ngoái, nhưng khi bỏ vào chỗ nào khuất hay thiếu ánh sáng thì mỗi lần sàn cầu thì cái cổ của em cứ ngửa ngửa về sau, bám nan lồng không bị ngoái chỉ có lúc sàn cầu là cái cổ ngửa về sau. Theo các bác cao thủ như vậy có được xem là ngoái không ạ, mong các bác chỉ giúp em cách khắc phục

ChimCanh_BienHoa

Bạn cho chim vào lồng lực, dưới đáy cho một ít đất thịt hơi ẩm, không gắng cầu. Chúc bạn sớm thành công.

phongbh123

Chào Mào Danh Dự
bo di tim mua cay cau... bang re cua cay cape gan cho em no/ dua cau len hoi cao mot ty nhe! chuc may mang!

phamkien25

Em chào mào nhà em" má trắng lên được 2 mùa" thời gian gần đây có người bạn gửi em 1 con chim Chào Mào nhưng em này bị cái tật ngoái cầu, do khi nuôi chung nên em Chào Mào nhà em đã ít nhiều bị ảnh hưởng. Bệnh tình của em nó là vậy, để ở chỗ có ánh sáng thì kg bị ngoái, nhưng khi bỏ vào chỗ nào khuất hay thiếu ánh sáng thì mỗi lần sàn cầu thì cái cổ của em cứ ngửa ngửa về sau, bám nan lồng không bị ngoái chỉ có lúc sàn cầu là cái cổ ngửa về sau. Theo các bác cao thủ như vậy có được xem là ngoái không ạ, mong các bác chỉ giúp em cách khắc phục
Bệnh này kinh niên rồi ko chữa được. Chỉ thả vào lồng lực hoặc Avi thì đảm bảo em nó ko ngoái nữa.

luongbinh

Theo em thì đậy nóc lồng, treo lồng ngang hoặc cao hơn tí với nguồn sáng trong nhà (ví dụ bóng đèn trong nhà).

caube1002

Bệnh này kinh niên rồi ko chữa được. Chỉ thả vào lồng lực hoặc Avi thì đảm bảo em nó ko ngoái nữa.
không phải không chữa được bạn à! nếu là mới bị vài tháng vẫn chữa được, còn bị lâu thì không chữa được thật.

millenary

gắn thêm 1 cầu cao gần nóc, để nó bị cấn khi ngoái vài lần là nó tởn, hạn chế treo cao

shopthuhavd

Ngoái ngửa khi ở nhà, nhưng ra cội hay đi thi không có ngoái ngửa thì chả sao hết pác nhé, cứ chăm tốt cho em nó là ok :D

Mickeycm.batoqn

Ngoái ngửa khi sàng cầu như bạn nói,nghĩa là bạn đang dùng lòng tròn và để 2 cầu thẳng bên trên,nếu đúng thế bạn đổi qua lồng vuông gắn 1 phụ 1 chính thế nào hoặc ko có lồng vuông bạn dử nguyên lòng tròn và chơi cầu rể cây,nhưng gắn thế cầu phức tặp 1 tí.nếu ko bớt mới tình kế tiếp

hieu_mobile84

Ngoái khi sàng cầu là chắc bác đặt 2 cầu song song.bác đổi vị trí cầu ko bỏ song song nữa là em nó hết ngoái liền

Ngoái ngửa khi sàng cầu như bạn nói,nghĩa là bạn đang dùng lòng tròn và để 2 cầu thẳng bên trên,nếu đúng thế bạn đổi qua lồng vuông gắn 1 phụ 1 chính thế nào hoặc ko có lồng vuông bạn dử nguyên lòng tròn và chơi cầu rể cây,nhưng gắn thế cầu phức tặp 1 tí.nếu ko bớt mới tình kế tiếp
Gắn cầu kiểu Nha Trang hết k B ơi. T có 1 con cũng vậy nữa. Thân

vietthangek

Chào bạn !
"chăng dây điện thôi " - Bạn căng một sợi dây cước ngang ngay trên cầu mà chú chim hay ngoái, ngữa. Và bạn để áo lồng trên nóc cho một thời gian cho chim quen. Chắc sẽ hơi lâu đấy, mình cũng đã xử được mấy chú rồi. Chúc thành công.