Như thế này có phải là xòe không các bác ?

cmdalat

như thế chưa phải là xòe đâu a , vừa sàn vừa xòe mới đúng . nhưng chúc mừng a có chim hay:D

chimcuccu!!

chim chua cang lua thắng ơi k chịu ra mỏ khi đấu k biết luc đi thi thế nào còn về vấn đề xòe chưa rõ lắm vì đó chỉ là bung cánh dọa đối phương thôi . nói chung em này mà ra hà nội thì ok!!!:D

chaomaodl1

Cá nhân mình không thích cầu kiểu vậy, dễ gây tật chân. Cứ cầu thường 2 cm mà dùng.

vietthangek

chim chua cang lua thắng ơi k chịu ra mỏ khi đấu k biết luc đi thi thế nào còn về vấn đề xòe chưa rõ lắm vì đó chỉ là bung cánh dọa đối phương thôi . nói chung em này mà ra hà nội thì ok!!!:D
Trời mưa bão, đưa mấy chú chim nhà kè chơi tý đó mà. Hôm qua dợt thử, chú này chơi bền, ché nhiều rồi. Chim miền trung mà có nắng một xíu thì chơi được. Hôm nay tc thi tháng mà mưa gió hoãn lại. Để chim nhà chơi với nhau thui. Vẫn chưa thực hiện được lời hứa với bạn đó.

chim bác không phải xòe rồi! kè chim xòe cánh đuôi thì hầu như con nào cũng vậy bác à!

chim bác có nếch ra cánh giống 1 con của minh quá! ra có 1 cánh à...! :D hàng hiếm hô hô..........

MrKhoaMars

chim bác không phải xòe rồi! kè chim xòe cánh đuôi thì hầu như con nào cũng vậy bác à!

chim bác có nếch ra cánh giống 1 con của minh quá! ra có 1 cánh à...! :D hàng hiếm hô hô..........

Xòe một bên là bị tật chứ không phải là hàng hiếm đâu bạn.

MrKhoaMars

Cái này mình nghĩ là do lúc đầu bạn nuôi hồi còn bổi lên. Trước lúc bắt đầu cho đi đấu bạn nên chuyển cầu. Dạng 3 cầu song song, đừng dùng cầu phụ. Do cầu phụ chim đứng trên đó bị ép một bên cánh vào trong nam lồng nên thường chim chỉ bung được một cánh. Lâu dần nó sinh ra tật. Trước mình nuôi 2 con và mình thấy điều đó. Con nuôi trong lồng 3 cầu nhảy rất linh hoạt và bung đều 2 cánh, còn con nuôi ở cầu phụ nhỏ thì bị tật. Nếu không phải bác bỏ quá. Do mình nuôi sao nói vậy. :) . Nuôi 3 cầu thì chim nhát quá dễ bị ngoái. Nhưng thuần rồi thì không bị. Cũng do con chim mình nữa.