Nhật kí chú hòa mỹ đấu giá của caocuongqn ngày 2 - 4/3/2013

caocuongqn

• 22h 50 tối thứ 7 ngồi onli facebook với anh Lê Đô Lương

Cao Huy Cường

chưa nhủ a?

22:51

Luongdd Lê Đô
    Đang theo dõi đấu giá bên ORG

Cao Huy Cường
    Vụ j vậy a?

Luongdd Lê Đô
    đấu giá con chim

• - Vâng! thế là vào Chaomao.org xem mục đấu giá thấy Leo viết gây quĩ ủng hộ Hội thi Qui Nhơn. Xem qua con mộc Hòa Mỹ của CMVN thấy ổn gọi điện cho BCH CLB ae đều nhất trí đấu giá đến cùng còn chủ chi là ... caocuongqn, hi!
    - Qua hai ngày đấu giá vui vẻ, được sư ủng hộ của ae trên diễn đàn nên mình càng quyết tâm mặc dù chỉ là chú bổi 10 tháng lồng chưa chơi được dàn ....
    19h01' anh Luongdd có thông báo chính thức. Thật tuyệt! Ae trong CLB đang theo dõi diễn đàn gọi điện tới tấp chúc mừng!

Gửi bởi luongdd
    Phiên đấu giá chính thức đóng cửa
    Vì cộng đồng chào mào Việt Nam , thay mặt BQT và toàn thể ae thành viên diễn đàn
    Xin chân thành tất cả các thành viên đã tham gia phiên đấu giá
    Người thắng cuộc trong phiên đấu giá này là anh Cao Huy Cường với mức giá 5.750.000 vnđ
    Chi tiết:

Hôm nay, 07:01PM

caocuongqn

Làm Tổ

Ngày tham gia May 2012
    Bài viết46
    Cảm ơn123

Được cảm ơn143/41 bài

5.750.000. Vnd
    CLB chào mào TP Hạ Long - Quảng Ninh
  • 11h ngày 6/3/2013 ra ngân hàng chuyển tiền cho Leo
  • 11h10 cùng ngày gọi cho CMVN
  • 12h20' cùng ngày CMVN gọi đã chuyển chim lên xe 16 chỗ biển 14P - 2428
  • 16h 40' xe về đến trung tâm TP Hạ Long

• Xe về đến TP Hạ Long sau 4h xuất phát lúc này mặt trời đã lặn dần xuống biển

CMVN là người có kinh nghiệm chuyển chim nên rất ổn, tuy nhiên vẫn phải kiểm tra liêm phong đàng hoàng.

Cậu phụ xe có vẻ ăn nói không lịch sự lắm nên làm CMVN bực mình vì thía độ phục vụ.

Ngó qua vẫn thấy chú mày khỏe mạnh là ok, hai cùng tiếp tục chặng đường khoảng 5 phút chạy xe nữa là về đến nhà.

Liêm phong của CMVN

• 17h ngày 06/3/2013 về đến nhà.

• Kiểm tra thức ăn và nước uống cho chú chim tĩnh tại sau nhà còn phải về quê vài hôm rồi ra tính tiếp.

Sửa lần cuối:

neo

đấu giá như thế là thành công mỹ mãn rồi
chúc chim về với chủ mới chơi đúng nết và phong cách hòa mỹ

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
1 lần nữa chúc mừng bác đã sở hữu được em nó,1 cuộc đấu giá nhiều cảm xúc

sonidinh

Member
Chúc mừng anh caocuongqn nhé. Hy vọng và mong muốn anh chăm sóc chú chim thật tốt và căng lữa. Đồng thời, nó là tâm điểm của nhiều nghệ nhân nhiều tỉnh thành chơi chim chào mào. Nên hy vọng 1 ngày gần nhất sẽ có dịp chiêm ngưỡng em nó qua clip thi đấu trên giàn anh nhé.

Thân!!!

cmtegiac

nhà bác rộng quá, nuôi chim sẽ nhanh lên lửa thôi. Khi nào chim chơi dàn thì bác cho AE 1 đoạn clip nhé

caocuongqn

Cảm ơn ae đã quan tâm! Nhanh thì cuối năm nay không thì sang năm bằng giờ chu chơi ở các giàn Miền Bắc lúc ấy mời ae xem các clip e nó thể hiện nhé! Thân.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chúc mừng anh Cường. Chúc em chim sẽ không phụ tấm chân tình của anh.

Đình Thọ

caocuongqn

chim bác hưng tuyển thì khỏi phải nghĩ. chúc mừng bác nha.
Nhân vô thập toàn bạn, cần có tgian để kiểm chứng hy vọng ko có sác xuất gì xẩy ra!
Dù sao mình vẫn nâng liu nó như một kỉ vật có giá trị to lớn về mặt tinh thần

haidch75

Chúc mừng Cường, anh cứ nhầm ngày không thì hôm đó cũng vào tham gia đấu giá rồi. Chăm em nó tốt sang năm cho đi thi đoạt giải nhé!

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Chúc a Cường có nhiều niềm vui với chú chim này, đúng như ae đã nhận xét nhà bác có không gian như vậy chắc chắn e nó báo đáp sớm thôi. Chúc a thành công với thú đam mê.Thânks
!

Leodevincy

Chào mào Việt
Chúc mừng Anh Cường, chim đã về nhà an toàn. Hy vọng, thời gian tới chăm tốt em nó sẽ không phụ lòng AE. Thanks All,

Leodevincy