Nhớ mày quá Suối Máu ơi ....

cocghe

tố chất con này nó chỉ có vậy thôi, ít giọng và ngắn, mình cũng có con như này bọng chỉ 6 âm , được cái ché nghe đã.... mình chỉ chơi nghe giọng ah,

hoangtu7997

tố chất con này nó chỉ có vậy thôi, ít giọng và ngắn, mình cũng có con như này bọng chỉ 6 âm , được cái ché nghe đã.... mình chỉ chơi nghe giọng ah,
Bác đỉnh thật, nhìn 1 lượt mà biết ngay..!
Phải coi là thầy?? Rồi.
Thân!

thanhlongdn

Giọng Huế đặc điểm chung là ngắn, nhưng ham ché, vẫn có nhiều con giọng dài như vùng phong sơn, Chắc chủ thớt tâm huyết con này lắm, nó hăng hái cái thái độ và nước ché lên giàn thì không cần nghe rõ giọng vì thích thái độ hơn phải không chủ thớt.... Mỗi người 1 cách chơi, Riêng bản thân e, chơi nhà lấy con đèo ra ngồi nghe thôi cũng mãn nguyện Nhưng lên giàn thì Mấy con tưng tưng như vậy, nó có hưng thú hơn.... Chúc chủ thớt có nhiều chim hay

mrsonrom

Giọng Huế đặc điểm chung là ngắn, nhưng ham ché, vẫn có nhiều con giọng dài như vùng phong sơn, Chắc chủ thớt tâm huyết con này lắm, nó hăng hái cái thái độ và nước ché lên giàn thì không cần nghe rõ giọng vì thích thái độ hơn phải không chủ thớt.... Mỗi người 1 cách chơi, Riêng bản thân e, chơi nhà lấy con đèo ra ngồi nghe thôi cũng mãn nguyện Nhưng lên giàn thì Mấy con tưng tưng như vậy, nó có hưng thú hơn.... Chúc chủ thớt có nhiều chim hay

Mỗi vùng miền đều có tố chất và chất giọng khác nhau . Riêng mình chỉ chơi dòng chim Bình Điền vì dòng chim vùng này đa số dữ chim và nết chơi rất bền . Thanks bạn đã góp ý

mrsonrom

Tối nay mình đi làm về sẽ up thêm 1 e nữa cùng dòng vũng chậu - suối máu để cho ae xem .

cmtegiac

đúng gốc bình điền thì chim hay đấy bạn. Chúc mừng bạn sở hữu những chú chim hay

vuphat

Chuẩn gốc bình điền giờ khó kiếm lắm bạn. Bạn còn chim bình điền chuẩn gốc thì tuyệt quá rồi chúc mừng bác