Nhờ a e xem dùm chim bà hàng xóm. bị bệnh (clip)

kenyang88

theo em danh giá thì con chim này bị bẩn, lâu ngày ko dc tắm nên vậy. nhờ anh em cho cách chửa trị:confused:

toprui

nuôi yếu quá nên hình như yếu chân lâu ngày thành tật. Bạn nên đổi cầu thẳng, nhỏ vừa chân ôm thôi, bồi dưỡng nhiệt tình vào, siêng năng tắm rửa hi vọng sẽ hồi phục.

kenken

hix chủ thớt đặt tựa đọc hiểu tùm lum......! con này cho tắm là bớt thui còn cái chân thì pó tay...?

tosudoc

Cố gắn nhìn mà cũng chả hiểu cái chân bị gì cả. Còn bộ lông thì nuôi mồi tươi nhiều vào, nếu có đk thì hảm các thành phần nóng trong bột chim như đậ phộng, kỳ tử .v.v. tăng cường đậu xanh, đậu đen ..v.v. thay lần lông sẽ đỡ hẳn

kenyang88

Cai chan no bị sưng lên. Có màu hồng đó bác. Con chim này bà chị hang xóm nuôi mà ko cho tắm nên lông lá ko ra j. Chủ yếu em hỏi cái chân nó bị ghẻ thì làm sao chữa cơ

Bav4ever

Đã ghẻ thì phải bôi thuốc ghẻ dep đi em ơi. Em thử bôi plucila thuốc bôi chống ngứa, nấm đó với tắm nc lá bàng thử xem. Bà chị mà nuôi chim bẩn thế thì anh khuyên chú đừng qua lại nhiều ko dễ lây sang chym chú lắm đó nha. :)

vô danh

Chân chim của bà chị hàng xom bị đau ah bắt ra lấy kim chich chỗ đó cho nó ra máu mủ rùi cho dùng tiêu độc là khỏi