Nhờ ae tư vấn giúp về cám !!!!

lehoangphuc

Hiện giờ minh đang cho ăn cám HBK ,,mà nghe nói cám này nóng ( ko biết điều chim sẽ rớt lông, và hư chim)..Nhờ a em cho hỏi nên cho ăn cám làm sẵn như cám CM , HBK , cám CAND, cám Thái...hay là mình tự sắp thiết bị làm cám nhỉ..E phân vân quá các bác ơi...

xấu.điên

mình khuyên bạn nên ngừng ngay cám hbk.mình đa phải bỏ đi 1 chú chim cưng vì cám đó.thời gian đầu chăm thấy rất tốt.nhưng thời gian sau sẽ thấy cám nó hại thế nào.nếu bác ở hn thì chăn cám hưng cổng đục đi.rất là ok đấy.

jackychang

Nếu có thời gian thì tự làm cám là tốt nhất.
Còn không thì tìm 1 chỗ làm dịch vụ xay và ép cám, mua nguyên liệu rồi đưa nó làm cho cũng được.
Cám tự làm chim ăn ổn định và đủ dưỡng chất nhất, quan trọng là cũng tiết kiệm được kha khá nếu nuôi số lượng nhìu

lowschool

Ồ, mình nghe nói cám HBK các anh em hay đoạt giải ở các cuộc thi quy mô lớn phần lớn là họ có dùng cám này.
Nhưng mình thì vẫn đang cho ăn @cadn mấy năm nay thấy khá đầm chim, tuy nhiên chim không căng đét được, và cũng đang tính chuyển qua HBK xem sao, có gì mọi người cho thêm ý kiến về loại cám này nhé!

minhche17

Hiện giờ minh đang cho ăn cám HBK ,,mà nghe nói cám này nóng ( ko biết điều chim sẽ rớt lông, và hư chim)..Nhờ a em cho hỏi nên cho ăn cám làm sẵn như cám CM , HBK , cám CAND, cám Thái...hay là mình tự sắp thiết bị làm cám nhỉ..E phân vân quá các bác ơi...

câu hỏi cũng như vấn đề này mọi người chơi chim đều rất băn khoăn.......
là câu khó chưa có lời giải, lời giải là ở chính bạn tự nghiệm nhận sao cho phù hợp với điều kiện sinh hoạt của bạn là tốt ổn hết thôi
cám làm có cái hay, lợi của nó nhưng phải có thời gian theo đuổi dài.....như với mình đi làm suốt thì nên mua cám ngoài (cám bình thường thôi nhưng đủ chất, chủ yếu mồi tươi,trái cây và dợt dãi......)

playmusic

sau hơn 2 năm chơi chào mào mình đã làm rất nhiều câc loại cám nhưng chim vẫn ko căng được tình cờ ghé thăm chaomao.org mình tham khảo và làm theo công thức cám chào mào đơn giản của bác black_fish1904 kết quả cho ăn khoảng nữa tháng là ngoài sức mong đợi. công thức này cũng dễ làm bạn nên thử 1 lần xem sao nếu ok thì cứ tiếp tục theo đuổi chúc bạn có được 1 dàn chim luôm sung mãn thân:eek:

waves100

Mình vẫn cho ăn cám HBK đó bạn ơi, chim chơi căng và bền vẫn chưa thấy hiện tượng xấu xảy ra !!

kotaro

mình cũng đang cho chim của mình ăn cám số 1 thấy rất ổn.đang định chuyển sang cám số 2 mà không biết thế nào.cũng nhờ anh em có kinh nghiệm dùng cám này cho ý kiến.

de_men_bt

cám nào có tiếng đều ăn được nhưng vấn đề con chim hấp thu được chất trong cám không và hợp cám không, cadn mình thấy dưỡng khá tốt vì chất nóng ít, đẹp lông nhưng có con lên con xuống, hbk thì thấy ai cũng nói mau lên nhưng hậu quả lâu dài thì không ai dám khẳng định