Nhờ anh e diễn đàn tư vấn giúp

nguyenhoa142

chào diễn đàn
chào các a/e ở diễn đàn cho e hỏi làm thế nào để nhận biết đau là chú chim gốc gia lai chinh gốc vậy,dựa vào những tiêu chuẩn nào đề đánh giá mong a/e tư vấn giùn
thanks

gravita82h3

tự thân cảm nhận chứ khó nói thành lời đc bạn ơi..... bạn ở gia lai hả..... vậy bạn biết chim vùng Hà Đông Hà Tây ( khu giáp gữa KT-GL ) đó bạn.... chim vùng đó tướng ko to nhưng dài đòn vs lại đuôi dài đẹp lắm.... mình mới bắt 1 em bổi của vùng đó về ( mình bắt chỗ ô chú uy tín chứ ko bắt tiệm tào lao ko quen )

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
Dựa vào chất giọng và cách phát âm mới phân biệt đc ae nào nuôi chim gia lai mới phân biệt đc,ko thể nhìn hình dán mà phân biệt đc

tran van trinh

mình cũng đã từng giữ chú chim gia lai được khãng 6tháng ,nhưng chú chim cũa bạn phãi lên hình mới phân biệt được.noa rất là mảnh chim .nhỏ con ,giọng hót nhỏ nhưng rất trong và dài

keen_cola

chim GL có chất giọng riêng.tiếng ché.giọng sổ.bạn có thể tim hiểu trên youtube có 1 số clip về chim GL giọng khá chuẩn.bạn có thể up clip chim của bạn lên diễn đàn thì dễ biết hơn.chim GL thì thường nhỏ nhưng rất đầu gấu.mình xin góp ý vậy.có gì sai sót các cao nhân bỏ qua nhé

nguyenhoa142

mình nhờ các bác tư vấn giùm chứ minh cũng mới mua được 3 e bổi của a hưng vựa chim gia lai
chứ minh ơ tận bà ria vũng tàu lận nên chưa có kinh nghiệm về chim gia lai nên mới hởi các bác tư vấn giùm

caube1002

để phân biệt vùn miền người ta chủ yếu dựa vào bộ và giọng đặc trưng, chủ yếu là giọng đặc trưng bạn à.

caube1002

Dựa vào chất giọng và cách phát âm mới phân biệt đc ae nào nuôi chim gia lai mới phân biệt đc,ko thể nhìn hình dán mà phân biệt đc
nghe danh bác soncuaro đã lâu, diễn đàn hiện đang chưa có bài viết nào về cách thẩm âm chào mào, em biết bác là cao thủ thẩm âm, đặc biệt là dòng chim huế. vậy mong bác chia se đôi chút kinh nghiệm (kèm video càng tốt) về thẩm âm cho ae học hỏi.
mong sớm được đọc bài viết này của bác, chúc bác sức khỏe,chim cò căng lửa.

caube1002

mình nhờ các bác tư vấn giùm chứ minh cũng mới mua được 3 e bổi của a hưng vựa chim gia lai
chứ minh ơ tận bà ria vũng tàu lận nên chưa có kinh nghiệm về chim gia lai nên mới hởi các bác tư vấn giùm
thực sự mà nói. bây giờ có ai chỉ cho bác cách nhận biết bác cũng không hiểu đâu. cho bác 1 lời khuyên nhé: bác lên youtobe tìm chào mào gia lai. rồi bác nghe nhiều con khác nhau rồi bác sẽ hiểu giọng gia lai như thế nào.

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
thực sự mà nói. bây giờ có ai chỉ cho bác cách nhận biết bác cũng không hiểu đâu. cho bác 1 lời khuyên nhé: bác lên youtobe tìm chào mào gia lai. rồi bác nghe nhiều con khác nhau rồi bác sẽ hiểu giọng gia lai như thế nào.

Mình là người mê cm đặc biệt là thích đi bẩy,ở huế bất kể vùng nào mình đều đi hết,giềng đi bẩy nên biết chút ít về giọng cm huế

caube1002

Mình là người mê cm đặc biệt là thích đi bẩy,ở huế bất kể vùng nào mình đều đi hết,giềng đi bẩy nên biết chút ít về giọng cm huế
đúng là giang hồ đồn thổi không sai mà, mong bác chỉ giáo ae về cách thẩm âm và cách cảm nhận chất giọng của từng vùng.

nguyenhoa142

chào bạn
làm cách nào hay dựa vào những đặc trưng nào để nhận biết chào máo huế zậyy bạn ơi,
- về giọng hót nhứ thế nào
-về dáng chim
-về dặc điểm đặc trưng
-bạn có thể để lại cho mình một e bổi huế chính gốc (giá binh dân thui nah)
hòa minh ở bà rịa vũng tàu
thanks bạn

caube1002

chào bạn
làm cách nào hay dựa vào những đặc trưng nào để nhận biết chào máo huế zậyy bạn ơi,
- về giọng hót nhứ thế nào
-về dáng chim
-về dặc điểm đặc trưng
-bạn có thể để lại cho mình một e bổi huế chính gốc (giá binh dân thui nah)
hòa minh ở bà rịa vũng tàu
thanks bạn
mới chơi thì chơi chim bình dân thôi bạn ơi, huế đắt đỏ lắm, với lại bây giờ chim huế rất ít. bạn chưa có kinh nghiệm nuôi chim huế cũng phí. bạn hãy nuôi khoảng 1 năm nữa hãy mua vài con vùng hay mà nuôi

netcom0909

Khả năng thẩm âm của bác Sơn thì tuyệt rồi do bác ấy chinh chiến nhiều khu vực mà rút ra được kinh nghiệm, nếu muốn học được từ bác ấy là phải trực tiếp đi bẫy chung thì bác ấy mới truyền nghê đựơc. Ko dễ để mà thẩm âm đựơc các vùng miền nếu ko có kinh nghiệm thực tế.

caube1002

Khả năng thẩm âm của bác Sơn thì tuyệt rồi do bác ấy chinh chiến nhiều khu vực mà rút ra được kinh nghiệm, nếu muốn học được từ bác ấy là phải trực tiếp đi bẫy chung thì bác ấy mới truyền nghê đựơc. Ko dễ để mà thẩm âm đựơc các vùng miền nếu ko có kinh nghiệm thực tế.
thế thì mới cần cao thủ chỉ giáo chứ. chính vì thế mà mình và bao ae diễn đàn muốn bác sơn làm 1 bài viết để ae học hỏi.

sonbt

Gửi bằng cách nào mà chim đi xa ko bị chết vậy bạn ?

tran van trinh

chào bạn.mình nói thật chứ bạn đừng bao giờ suy nghỉ gì nhiều về chim gl hay những chim vùng khát,bạn hãy nghỉ rằng chú nào hót hay chơi phong cach là bạn nên sở hửu,ok chúc bạn có chú chim hay,

nguyenhoa142

chào bác
mới chơi nên e mới cao thủ chi giáo thêm để e có chút ít kinh nghiệm chứ các bác kko nói chắc e mù tịt luôn waaa ah
thanks

soncuaro

Chào Mào Danh Dự
chào bác
mới chơi nên e mới cao thủ chi giáo thêm để e có chút ít kinh nghiệm chứ các bác kko nói chắc e mù tịt luôn waaa ah
thanks

Bạn giống mình hồi mới chơi,chơi chỉ biết chim to chim nhỏ giọng to giọng nhỏ nghe là mù.Sau này chơi và giao lưu với ae chỉ vẽ chịu khó học hỏi lần lần mình biết.Còn về giọng là mình mê đi bẩy,bẩy nhiều vùng nên cũng biết chút ít về giọng,có những con ngoài trời rất nhiều giọng,khi bẩy về nuôi lên ko ra hết giọng bằng ngoài trời đc. Giờ nói về cm thì nói cả ngày ko hết chuyện đc,ae nào mê cm đặc biệt chim huế,có dịp ghé huế mình đưa đi bẩy một chuyến cảm giác sướng lắm hi hi