Nhờ Anh em cách xác định chỗ ngủ của Chào Mào

hoathuong

Số là mình mới bắt đầu tập chơi Chào Mào, Chim thì chưa có, nhưng không muốn ra tiệm mua, vì mình thích tự mình bắt, nuôi lên sẽ hay hơn. Và xung quanh nhà mình thường có từ 2 ~5 con chào mào hay về và thời gian tầm 8h ~ 11h, sáng nào cũng thế. Đã hơn 1 tháng bẫy mà không được con nào. vì CM chỉ về nhảy xung quanh kêu rồi bay đi ( dù mình đã đổi mồi 2 lần do sợ không đủ đô dụ con bổi ), mồi mình cũng kêu dữ lắm. Mình nghĩ nó chỉ đi ngang qua đây thôi, và đây ko phải chỗ nó ở. Nên mình nhờ Anh em chỉ mình cách xác định chỗ ngủ của nó. để mình tới bẫy có lẽ khả quan hơn.

Trân trọng

gaututi

đi tìm dưới cây xem có phân chim ko.? tìm khu vực chiều tối mấy con chào mào hay bay về ý

hoathuong

Tìm dưới cây có vẻ nan giải, chắc mình tìm theo hướng mấy con bay về quá.

gaututi

Tìm dưới cây có vẻ nan giải, chắc mình tìm theo hướng mấy con bay về quá.
bác tìn hướng chim hay bay về, rồi soi các gốc cây khu vực đó xem có phân ko.? chim hay ngủ 1 chỗ thì phân chim sẽ nhiều, dưới cây nào có dễ tìm

minhtuantbvn

luc gần tối chim hay về cay nó ngủ kêu rất dễ biết ngu chỗ nào,thường là tùm lá cây mọc nhô ro khỏi tán,chim hay đậu phần trung của tán lá,chỗ ngủ không cố định đâu bạn àh có thể cùng một cây nhưng mỗi tối một khác,soi phân chim chỉ áp dụng cho chòe than thôi,cm thì hiệu xuất quá thấp,chiêu này quê mình bắt hoài

hoathuong

luc gần tối chim hay về cay nó ngủ kêu rất dễ biết ngu chỗ nào,thường là tùm lá cây mọc nhô ro khỏi tán,chim hay đậu phần trung của tán lá,chỗ ngủ không cố định đâu bạn àh có thể cùng một cây nhưng mỗi tối một khác,soi phân chim chỉ áp dụng cho chòe than thôi,cm thì hiệu xuất quá thấp,chiêu này quê mình bắt hoài

Đã xác định được hướng. mai mình đem mồi đi tầm 500m về hướng đó xem sao.