nhờ anh em cho ý kiến

yeuchaomaokt

hôm nay em lên chùa linh ứng chơi.bắt gặp 1 chú chào mào đang véo von.nhìn mà thích mắt.mún em nó về với mình lắm nhưng.... lúc chạy xe đi thấy cái biển cấm săn bắt thú với chặt phá rừng ở chân núi...với đọc báo thấy đà nẵng cấm bắt chim khắp nơi.nên giờ k biết phải làm sao có chú chào mào vừa chạm mặt..buồn quá muốn tự tay kiếm một chú chào mào đà nẵng làm bạn mà khó quá...:(:(:(:(:(:(:(

cocghe

mang mồi ra chiến thôi, ai mà để ý mấy con chim chi cho mệt

yeuchaomaokt

bac nào ở đà nẵng chỉ em tận tình với.chứ em sợ bị thu chim lắm.có mỗi con chim non nuôi lên được năm rưỡi mà sao thì em hết với chào mào luôn,em nuôi bao con mới thành à,mấy con khác gặp toàn mái.huhu.có mỗi chú mồi này là trống.đưa đi mà bị thu chắc em chết....

cocghe

oi bác ơi ,1 con chim thì đã làm sao, nó cấm mình ko được vào rừng đó mà,

duongnhiet

Member
tại bữa nay vừa có tờ báo http://www.baomoi.com/Tha-chim-ve-troi/141/16230569.epi
em sợ luôn bác à,huhu
Sợ cái gì? chào mào không thuộc cái "danh mục động vật hoang dã cấm săn bắt, mua bán, vận chuyển..." đâu!
Chích chòe lửa thì có cấm, nhưng nếu là chòe lửa nguồn gốc nuôi sinh sản nhân tạo thì cũng không cấm.
Đó là theo luật ghi, mà luật ở nước ta thì nó cũng...5, 7 đường, chậc...
[h=2][/h]

cocghe

Đồng ý với bạn...
Sợ cái gì? chào mào không thuộc cái "danh mục động vật hoang dã cấm săn bắt, mua bán, vận chuyển..." đâu!
Chích chòe lửa thì có cấm, nhưng nếu là chòe lửa nguồn gốc nuôi sinh sản nhân tạo thì cũng không cấm.
Đó là theo luật ghi, mà luật ở nước ta thì nó cũng...5, 7 đường, chậc...
[h=2][/h]

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
cứ bẫy vô tư đi bạn. mình đi kiểm lâm thấy có nói gì đâu. bẫy bìa rừng mà sợ gì bạn