nhờ anh em giàu kinh nghiệm chỉ giáo

tranhaduc

sau thay lông chú chào mào của e đấu rất tốt. nhưng ko hiểu vì lý do gi ma đến nay thay lông được 3thang rồi mà đi giàn chỉ đòi đánh ko chịu đấu hót. em chăm sóc rất cẩn thận và đều tay.anh em chỉ giúp lý do và cách khắc phục. ( chim 5 mùa những mùa trước đấu rất tốt)
:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

lamtran

Mình nghĩ chắc chưa căng lửa đó bạn, bạn rán chăm thời gian nữa xem.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Em nghĩ thời gian thay lông em nó có vấn đề, có thể em nó hơi lạ cội, cũng có thể lửa chưa có để chơi giàn.

bkavchaomao

chim căng quá chứ không phải không có lủa chim đang sung nên mới đòi đánh bác chiu khó mang đi cội tìm những chim mau mỏ mà đạt gần vài bữa mang đi là chim ra giong ngay không được kè lồng đâu nhé

lenhattan

Bác thử đặt xa đễ e nó đấu giọng rồi từ từ đưa vào giàn. Đưa vào giàn lúc nào có dấu hiệu bỏ hót đòi chiến thì lại đưa ra xa. Tập vậy ít bữa xem khả quan ko bạn nhé. Chúc thành công

tranhaduc

ý kiến của bạn có vẻ thuyết phục vì sau thay lông mình đã mang đi thi tầm 300 lồng vẫn vào top 30. tự nhiên thời gian gần đây mới thấy e mó như zây. về chế độ chăm sóc có j lưu ý không bạn?

trexanh

chim chào mào ở trong nhà không chịu hót, đem ra ngoài cây mới hót là sao vậy

chuyện là như vậy. em có một con cm(bổi), không hiểu tại sao treo ờ trong nhà thì không hót, mà đem ra ngoài cây sau vườn lại hót lia chia. xin các bác chỉ giáo

jackychang

sau thay lông chú chào mào của e đấu rất tốt. nhưng ko hiểu vì lý do gi ma đến nay thay lông được 3thang rồi mà đi giàn chỉ đòi đánh ko chịu đấu hót. em chăm sóc rất cẩn thận và đều tay.anh em chỉ giúp lý do và cách khắc phục. ( chim 5 mùa những mùa trước đấu rất tốt)
:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:
Chim căng lửa quá rồi, có cách chữa này khá hiệu quả: bạn để ý trong một giàn sẽ có 1 đến 2 con mà chào mào nhà bạn nó hơi kiềng (với con khác thì lại rất hung hăng đòi đánh), bạn để con nhà mình kèm giữa 2 con nó hơi ngại đó (nó sẽ hạn chế bám vanh dọa), cứ như vậy vài lần để em nó có cảm giác bớt côn đồ thì lúc đó mới cho dượt với chim khác như bình thường được.

hovaten

Moderator
bạn nên quan sát, ghi chép theo dõi sinh hoạt, thái độ khác lạ của chim.

Từ đó mới chẩn bệnh đúng .

Biết được vấn đề nằm chỗ nào rồi, thì anh em trên diễn đàn mới giúp cho bạn cách chữa được.

Bằng không, bạn không tự chẩn bệnh được, thì mô tả những biểu hiện lạ trong sinh hoạt, ae trên này mới có căn cứ để giúp.