Nhờ anh em tư vấn: chấn chim bị đau

chaomaopr

Chú chào mào của em bị đau chân. Em bắt ra xem thử thì thấy mặt dưới của ngón sau có vết dập màu đỏ hồng ẩn bên trong,ngón chân ko sưng, em thoa dầu và thả vô lồng. Anh cho em hỏi nếu ngày nào cũng bắt ra thoa dầu thì liệu nó bị hoảng luôn ko? và có cách nào chữa trị hiệu quả ko? xin a/e cho ý kiến.thân chào

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Chim của bạn chắc do nhảy chụp và bị kẹt chân nên đau!

Nếu không nghiêm trọng bạn có thể để vài hôm tự khỏi!
Hoặc muốn không hoảng bạn có thể thoa dầu nóng lên kèo mà nó hay đậu! Chúc chú chim của bạn nhanh khỏi!

chaomaopr

Em sợ ko phải vì ban đầu chân hơi đau em thoa dầu, 2 ngày nay thấy tình hình tệ, nay thấy em nó nằm nhiều hơn đứng, em đang bị ám ảnh vì cách đây 1tuần có con chim bị đau chân rồi hoại tử luôn 2 ngón ko rõ nguyên nhân, em sợ....

CMQN

Bạn nên xem kỹ đốt màu hồng có xóc dằm tre của lồng ko thì rút ra dùng oxy già hay cồn chấm vào,vấn đề hoại tử chân là do chim bị đâm bởi dăm lồng.

phamnam186

Bôi dầu cao nên cầu rồi tủ aó lòng cho yên tĩnh mấy ngày là hết thôi mà

chaomaopr

Bôi dầu cao nên cầu rồi tủ aó lòng cho yên tĩnh mấy ngày là hết thôi mà
Đã làm rồi anh,nay thấy nặng hơn hích.
Bạn nên xem kỹ đốt màu hồng có xóc dằm tre của lồng ko thì rút ra dùng oxy già hay cồn chấm vào,vấn đề hoại tử chân là do chim bị đâm bởi dăm lồng.
em xem kỹ rồi ang ko thấy cái dăm lồng nào hết.tâm trạng rối nùi. Hic

tinbmt1975

Bạn chụp vài tấm hình đưa lên, xem thử anh em nào đã từng gặp những trường hợp như thế.