Nhờ anh em tư vấn giúp

phu52000

Member
Chuyện là vậy hôm thứ bảy mình đị bộ sách chim đi dợt, mình đi bên sát bên phải của đường(vì đường không có lề) thì bị bà đi xe máy phía sau lên tông hư cái lồng và xãy chim, người đi xe thì té xe và xay sát nhẹ(xe máy không bị gì hết), người đi xe đòi mình xin lỗi và tiền thuốc men và mình không đồng ý, vì mình đi đúng đường, nên nhờ CA GT giải quyết thì canh sat giao thông Quận GV đang giam xe của bà.

Tổng thiệt hại tài sản của minh hơn 7 triệu.
Lồng của mình là lồng gỗ nu không trụ chạm chim hoa, minh ngoai huế vào va tiền vận chuyển nữa cũng gần 4 triệu.

Chim mình là chim khe vàng hon 2 mùa cũng mua ngoai huế vào cũng hơn 3 triệu.

Trong trường này minh có yêu cầu bồi thường được không?, làm sao chứng minh được giá trị của chiếc lồng và con chim.

Cám ơn AE đã đọc

cmtegiac

vụ đền bù này mà mang lên công an thì e rằng khó đấy bác ơi, chưa nghe công an xử vụ chim cò này bao giờ

SherlockTN

Chim cò vô giá, chỉ có những người chơi mới hiểu giá trị của nó, đôi khi tình cảm, thời gian đặt vào đó còn lớn hơn con số 7 triệu rất nhiều... Còn người ngoài nhìn vào thì giá trị của nó cũng chỉ như con bổi 100k chọc ngoài tiệm thôi. Chia buồn cùng bác!!! Luôn giữ đam mê nhé bác.

phu52000

Member
Của đi thay người bác ơi. Bác với người đi xe máy không bị gì là may rồi

Đầu tiên mình cũng buốn cho qua không muốn day dưa với pháp luật mệt, nhưng bà này ỷ quen với cong an giao thông nên bà không sợ, nên bà tự gọi canh sát giao thông đến không nghờ canh sat giao thông về đo đường tháy bà lổi nên giam xe bà, con mình thì không bị giữ giấy tờ gì hết, bà muốn lấy xe ra thì bà phải co giấy bãi nại của mình.

cmtegiac

Đầu tiên mình cũng buốn cho qua không muốn day dưa với pháp luật mệt, nhưng bà này ỷ quen với cong an giao thông nên bà không sợ, nên bà tự gọi canh sát giao thông đến không nghờ canh sat giao thông về đo đường tháy bà lổi nên giam xe bà, con mình thì không bị giữ giấy tờ gì hết, bà muốn lấy xe ra thì bà phải co giấy bãi nại của mình.
Ôi mấy bà cậy quen biết như thế thì bác cứ hù cho 1 vố đi, lần sau chừa đừng cậy bậy nữa

tuấnbg

Theo em thì nên lam căng lun.lấy được đen bù hay ko thi không cần nhưng ma bà đó sai lai còn kêu cong an.cu lam vay đi.minh đung ma