Nhờ anh em xem giúp bệnh tình và cách chữa trị !

soncao3008

Tình hình là chim nhà mình gặp bệnh tình như sau:

_ Chim bị xơ 1 phần cánh bên phải
_ Mỗi lần tắm xong thì hết tình trạng này
_ Nhưng bệnh tình vẫn lập đi lập lại (3-4 lần)

Lúc đầu mình cứ nghĩ treo ngoài gió nên bị xù, nhưng xong lại có người bảo do chim tối ngủ bên thành lồng...nhưng sau khi kiểm nghiệm mình không thấy như thế.

Đang lo lắng quá, nhờ anh xem giúp và tư vấn mình cách chữa trị với nhé.

[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Thân

cmtegiac

lông như này theo mình không phải bị xơ đâu sơn ơi mà do tự nhiên đấy, giống như gà có mấy cái lông đặc biệt như dạng lông voi ấy. Nếu lông bị xơ thì Sơn nhìn kỹ ở đầu lông nó có bị tưa giống hình răng cưa ko, còn ko bị thì chả sao. Con này là con nào mà đẹp giai thế

xuanhuy008

nếu chim tắm xong thì hết tình trạng này thì không phải lông voi đâu a Hùng! e nghĩ có khả năng mấy bác kia nói do chim cọ vào thành lồng đúng đấy! a thử bắc cho em nó cái cầu ngủ cao cao xem sao + a chụp thêm cái hình khi em nó tắm xong để ae tham khảo với!

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Lông hơi bị khô đó anh Sơn! Con Bổi hôm bữa anh nói hả?
Em nghĩ do nó tựa lồng lâu quá nên lông đã bị biến dạng rồi! Chắc không bệnh chi đâu!
Anh thấy tình hình nó ăn uống ra sao? Có dấu hiệu nào yếu trong người không?

cmtegiac

nếu chim tắm xong thì hết tình trạng này thì không phải lông voi đâu a Hùng! e nghĩ có khả năng mấy bác kia nói do chim cọ vào thành lồng đúng đấy! a thử bắc cho em nó cái cầu ngủ cao cao xem sao + a chụp thêm cái hình khi em nó tắm xong để ae tham khảo với!
hehe, anh nói đến lông voi cho dễ hình dung thui chứ không nói đó là lông voi hehe. gà mới nghe tới lông voi chứ chim thì chưa

minchiu

1 con nhà em cũng bị tình trạng này, xoăn xoăn 3-4 cái lông 1 bên cánh.

chaomao_QN

theo mình ngỉ con này có khả năng là tự phá lông đấy bác chú ý theo dỏi xem. mình có một con cũng tình trạng như vậy khi kiểm tra thì thấy nó tự phá lông.

soncao3008

Con này là con An Lão đấy Hùng. Con này thì vẫn ăn uống, ngủ nghĩ, đấu đá bình thường. Không biết có phải do cám nóng quá hay không mà lông bị như thế, hic

Phan Thanh Huy

Trưởng Ban Thi Đấu HHCMMN
Tình hình là chim nhà mình gặp bệnh tình như sau:

_ Chim bị xơ 1 phần cánh bên phải
_ Mỗi lần tắm xong thì hết tình trạng này
_ Nhưng bệnh tình vẫn lập đi lập lại (3-4 lần)

Lúc đầu mình cứ nghĩ treo ngoài gió nên bị xù, nhưng xong lại có người bảo do chim tối ngủ bên thành lồng...nhưng sau khi kiểm nghiệm mình không thấy như thế.

Đang lo lắng quá, nhờ anh xem giúp và tư vấn mình cách chữa trị với nhé.

[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Thân
Sao mà nhiều chim bịnh thế ,hôm rồi mổ ké bây giờ xơ lông ,mai đưa ra Thủy Mộc anh xem thế nào.

HUY-LAN thân!

minhgas

Chào mào cùi bắp
Em này theo em nghĩ bị xoắn lông rồi anh Soncao ơi. Có thể do bột nóng :D a thử hạ nhiệt cho em nó bằng trái cây và bột mát mát tí nữa :D. Dáng chim quá đẹp ^^ không nuôi đưa em nuôi giúp cho keke
Thân
Minhgas

khoant

theo mình ngỉ con này có khả năng là tự phá lông đấy bác chú ý theo dỏi xem. mình có một con cũng tình trạng như vậy khi kiểm tra thì thấy nó tự phá lông.
Bác này nói có lý đấy,em cũng bi một chú như vậy.Cuối cùng ngồi rình thì mới phát hiện em nó tự phá long.