Nhờ Anh em xem hộ con chim trống hay mái

em đang nuôi 1 em CM cũng được 3 tháng lồng mà thấy nó kêu lạ, nên muốn hỏi anh em chim trống hay mái,nhờ anh em chỉ hộ em, để em ghép đẻ

xin cảm ơn anh em nhiều ,thân

tuanlv115

Chim mái 100% thả đi bạn ơi . Kể cả trống mình cũng bảo mái . Nhìn con chim tội quá như kiểu địa ngục trần gian ý hix .

xellosak

hix làm biếng dã man =))
bữa cũng có con như thế này của thằng nhỏ mà nó nhác ghê =))
thấy tội mua 50k =)) về sổ cũng ngon

sonbt

Bạn up hình lên, cũng nên tôn trọng con mắt của anh em với. Bẩn quá....

xuanhuy008

bạn nuôi cái lồng thế kia thì có là chim trống thì nó cũng không hót nổi vì quá ô nhiễm!

trungkap

Chơi chim kiểu này nghỉ cho rùi. không chăm sóc em nó gì hết, nhìn tội nghiệp quá !

Trung_namdan

3 tháng lồng mà trông như bổi vừa bắt từ lồng 1000con/m2 ý. chẳng khác gì nhà tù côn đảo vậy bác. thôi thì trống mái gì nếu bác không có thời gian chăm thì cũng cho nó ra tự nhiên hoặc cho nó bay về với chủ mới có điều kiện chăm sóc nó tốt hơn. e nhìn cái đáy lồng với cái bộ lông kia là xót hết cả ruột rồi

chipchip0203

nhìn lồng knh quá bạn ơi. con chim này có là trống thì nó cũng chả hót được. viêm phổi mà die hehehe

norths82

Các Bác chẳng hiểu gì cả.Ông này nuôi chim để lấy cứt mà...con dùng để ăn hay để làm gì thì tui ko rõ.

quên là con này bạn mình đang nuôi , nó bảo cho mình , nhưng mình chụp lại để biết trống mái , vì nhà cũng có 3 em 1 cặp đang đẻ , mình định xin con mái về gép luôn nếu trông thì ko lấy

coem_05

Nhỡ đâu chủ thớt chăm chim tốt nhưng em nó là bổi nhốt đàn mua ở tiệm về mấy hôm thì sao? Các bác chả trả lời đúng chuyên môn gì cả, tư vấn trước rồi góp ý gì thì góp chứ. Mình cũng có 1 em giống y như của bạn nhưng là em trống. Bạn nhìn gáy chú chim này xem, hơi xơ và có vài sợi nhìn loáng thoáng mảnh như sợi tóc thì là chim trống, cũng có thể nhìn tách đỏ nếu rõ: có vài sợi mọc chờm qua má trắng (Ý kiến của mình). Muốn chim nhanh lên thì nhốt chỗ tối cho ăn đủ hoa quả và mồi tươi để cải thiện ngoại hình trước đi.

chaomaonhacgan

Chim mái rồi bạn ơi.mà ban ơi cho mình hỏi cái lồng chim của bạn bao nhiêu tháng ko vệ sinh rồi vậy thấy con chim ở trong đó tội nghiệp quá à hit hit

hjkaru

Chim mái rồi bạn ơi.mà ban ơi cho mình hỏi cái lồng chim của bạn bao nhiêu tháng ko vệ sinh rồi vậy thấy con chim ở trong đó tội nghiệp quá à hit hit
Bác này thấy cái lồng như vậy và vẫn chốt được là "hít hít". Chịu bác đấy, keke