Nhờ Anh Em xem hộ em này có chuẩn xác gốc Phong Sơn ko ?

MrCo1982

Tình hình là mình nuôi em bổi này đc 9 tháng lồng rồi! hồi trước bắt của thằng Ku em chơi trong hội, nó bảo em bổi này nguồn gốc Phong Sơn. Mà thực sự giọng em nó nghe tông ra nhanh và dài. nhờ anh em chút...

MrCo1982

chim bổi 100% đó bạn. mình nuôi 9 tháng rồi ! cầm lồng nhảy như tổ lái nhưng ko đâm mặt. đc cái treo lên là hót

N

namkiet

Guest
Tình hình là mình nuôi em bổi này đc 9 tháng lồng rồi! hồi trước bắt của thằng Ku em chơi trong hội, nó bảo em bổi này nguồn gốc Phong Sơn. Mà thực sự giọng em nó nghe tông ra nhanh và dài. nhờ anh em chút...

Tông âm của Phong Sơn đó bạn ah, chúc mừng bạn nhé, nhưng bạn nuôi có vẻ hơi yếu chim, nhìn chim hơi buồn buồn sao ấy?
Thân

toprui

Giọng PS rồi, nhưng yếu và hơi đơn điệu, hèn gì mấy bác trên bảo má trăng là đúng rồi.

tranhathi

Cái mũ pha lân hơi mỏng đó đại đa số có ở dòng chim PS thì phải .... Chim ra tông đúng PS đó bạn. Chim quá yếu lửa, khi nào lửa củi đầy đủ bạn sẽ nghe em nó sổ bọng khác giờ rất nhiều .......

MrCo1982

cảm ơn các bác ! cách đây 3 tháng em nó đưa đi trường vẫn chơi và sổ giọng đều đặn nhưng mới cách đây 1 tháng em thấy em nó có hiện tượng rụng lông, chắc đang gặp tình trạng muốn thay lông nên chim tụt lửa. Mà clip này là em vừa tắm cho em nó và treo lên phơi cho khô lông. Thời điểm em nó căng em nghe giọng thấy dài mà tông nó đẩy nhanh lắm. Em nghe nhiều người nói chim PS nó nhát lắm vì vùng sâu ít tiếp xúc với người. Con này em nuôi nó 9 tháng ròng rã mà cầm lồng nó vẫn lao như con điên nhưng đc cái ko đâm mặt và treo lên là hót sổ

TUNGBILI

Giọng này chim Hưng ĐÔng, Nghệ An, phong sơn khác bạn ạ!
Bạn Nghe qua Tông PS nhé!