Nhờ các anh em cấp cứu gấp

chaomaoBC

Em bổi của mình được 4 tháng lồng kg hiểu tại sao em nó bị xưng to ngay chỗ khớp bàn chân (giống như mình đá bóng bị lật sơ mi vậy) đứng cứ co chân, bay nhảy khó khăng lắm.
Bị 3 tuần rồi, mình đã cho uống canxi và B1 trùm kỹ cho nó nghỉ ngơi mà vẫn chưa khỏi.
Em có 3 cộng đuôi trắng mút nếu bị hư chân như vậy tiết lắm.
Mong Các bác cho xin cách chữa em nó gấp với.
Thank!

linhu

Cho ăn chuối hàng ngày thêm Kali tốt cho chân cẳng, tắm nước pha muối thời gian thử.

Coba

Trước mình có một con bị chỉ áo lồng quấn vào khó phát hiện, mãi sau mới gỡ ra đc. Hiện nay cũng có một con một chân bị đau, kiểm tra kỹ ko thấy gì hết mà nó cứ nhảy khập khiểng, cho uống canxi cũng ko hết, ko biết sao nữa.

clb_tanlonganh

Bạn bắt ra kiểm tra xem có bị xóc dăm hay chỉ áo lòng quấn ko. Mình trước có con bị chỉ áo lồng quấn mãi sau mới phát hiện đc.

Mình xem kỹ rồi bạn không thấy dấu hiệu gì bất thường bên ngoài.

duongnhiet

Member
Muỗi chích hay kiến cắn. Sơn ca hay chòe lửa chân hồng máu thường bị. Mình để nước muối vào khay tắm rồi rút cầu cho nó đậu trong khay.
Thấy hết xưng sau 4-5 ngày, ngày nào cũng làm 2 lần.
Hên xui, hic...
Chúc chim bạn mau bớt bịnh.

chaomaoBC

Muỗi chích hay kiến cắn. Sơn ca hay chòe lửa chân hồng máu thường bị. Mình để nước muối vào khay tắm rồi rút cầu cho nó đậu trong khay.
Thấy hết xưng sau 4-5 ngày, ngày nào cũng làm 2 lần.
Hên xui, hic...
Chúc chim bạn mau bớt bịnh.

Em nó đau quá khg chiệu tắm.
Cũng ức nước lắm nhưng kg xống tắm như mọi khi
Mình có thoa dầu nhưng không thấy giảm.

chimcuccu!!

cái vụ này có nhiều lys đó bạn ơi cách tốt nhất vẫn là chùm áo lồng lại chăm sóc cho tốt hoa quả đầy đủ và ngâm được nước muối là tốt nhất.chúc e nó mau khỏi

longvp

chim bị sưng chân

bạn ra hiệu thuốc mua vi thuốc chống phù nề viêm nhiễm hiệu anfa CHOAY về nghiền nát chim, cho vào nước, hoặc cám cho chim uống, đảm bảo 4, 5 hôm là khỏi

duongnhiet

Member
Không phải tắm, là ép nó nó đứng trong khay nhúng chân vào muối
Nước lưng đủ ngập chân thôi. Á mà nếu không xót chim bạn...bắt nó ra cầm tay ngâm vô chén muối cũng được (cái này cân nhắc ngen, mình chỉ làm với con sơn ca dễ đưa tay chụp trong lồng cầm ra thôi à)

chaomaoBC

bạn ra hiệu thuốc mua vi thuốc chống phù nề viêm nhiễm hiệu anfa CHOAY về nghiền nát chim, cho vào nước, hoặc cám cho chim uống, đảm bảo 4, 5 hôm là khỏi

Thuốc này là kháng sinh hã bác.
Mình sẽ cho em nó dùng thử xem sao.
Cảm ơn tất cả anh em đã chia sẻ cách chữa cho em nó.
Mong em nó sẽ sớm bình phục.