Nhờ các anh em tư vấn dùm LÔng cánh Chim .

• Người khởi tạo thai
  • Ngày bắt đầu

thai

Chẳng là mới bắt 1 em tướng khá đẹp . nhưng khi xem chim thì chủ chim nói là chim dang thay lông . long lá đầy lồng . có điều 1 bên cánh rũng rất nhìu lông chỉ con lại tầm 4 sợi . lông cánh bên kia thì đầy đủ . cái cánh rụng lông ý thì cánh lại vênh lên đè lên cánh kia . chim khá yếu lửa . vậy ae giúp mình xem cánh thế có nghĩa là sao ? hjx

Mink

Mình cũng có con như vậy, đã thay lông hoàn chỉnh nhưng đâu lại vào đó. Một bên cánh nhìn rất xầu, lông không xếp lại, nhìn thấy rất thưa và phồng lên, có cọng thì chéo. Chim đã bị phân cánh, chân lông xếp tầng.

vietthangek

Hi !
Bạn đành phải ủ áo lồng cho chim thôi, và chăm sóc thật tốt chờ thay lông mới. Vì không biết nguyên nhân từ đâu, và có thể chú chim của bạn sẽ nhát hơn nhiều. Trong thời gian thay lông, việc chăm sóc khá quan trọng, vì chim mất sức rất nhiều, có con còn chẳng nhảy lên cầu được nữa kia. Sẽ mất nhiều thời gian đó, nhưng bù lại khi chú chim xong lông, đấu với bạn bè thì công sức mình bỏ ra mới thỏa lòng. chúc bạn có chú chim hay.

thai

hjx . tks các bác . ko có cách nào khắc phục cho nó hết bị vênh cánh àh các bác ?

Mink

hjx . tks các bác . ko có cách nào khắc phục cho nó hết bị vênh cánh àh các bác ?
Đúng vậy, chim nhà đã thay 2 mùa lông rồi nhưng không cải thiện. Có phải chim bạn bị như vậy không?