Nhờ các bác giúp đỡ về việc xử lý phân chim trong avi trên sân thượng

dangminhntbs

Dear các bác.
Em đang tỉnh làm 1 cái avi trên sân thượng nhà em với kịch thước 2x1,5x1m ( cao x dài x rộng). vì làm trên sân thượng nên đấy lồng là gạch men rồi, mặc khác trong lồng cũng không có cây xanh trong avi, nếu có chỉ có một số cây dây leo mà thôi.
Vì vậy xin các bác có kinh nghiệm cho em xin giải pháp về việc xử lý phân chim và số lượng chim nuôi ( e tính nuôi mỗi loài 1 cặp chủ yếu chích chòe + chào mào + khuyên thôi) vì nhà có con nhỏ nên phải cân nhắc về vấn đề xử lý vệ sinh.
Em xin chân thành cảm ơn các bác.

carơ_py

Trên sân thượng cũng đâu nhất thiết đáy lồng bằng gạch men bạn , bạn chịu khó thêm tí đóng thêm chân rồi , mua miếng mica gắn dưới đáy kiêu lồng vuông ấy : vừa tiện vệ sinh vừa có thể di chuyển . Thân !

tran van trinh

xây hồ cá thả cá trê vào nuôi ,chim đi phân xuống ko đủ cá ăn đâu bác,vừa có ca mồi nhậu,vừa xử lý được phân hâhhhahahah

datcuaong

vấn đề vệ sinh thì bạn cứ rải 1 lớp cát dày tầm 10 phân hoặc có thể thay cát = mùn cưa. 2 tuần bạn thay 1 lần đảm bảo ko mùi

phát

đóng khay đáy, trải báo hứng phân được rồi. thay báo mới ít nhất 2 lần/tuần nha bạn.

giangnam

Trên sân thượng cũng đâu nhất thiết đáy lồng bằng gạch men bạn , bạn chịu khó thêm tí đóng thêm chân rồi , mua miếng mica gắn dưới đáy kiêu lồng vuông ấy : vừa tiện vệ sinh vừa có thể di chuyển . Thân !
đồng quan điểm vs bạn nhưng khác tí là mua nhựa thôi mica đắt lắm rùi bỏ cát vào khi nào thay phân lôi ra đổ cát thay cát khác vào