Nhờ các bác giúp, chim bị nhắm mắt một bên

nguyentunam

tình hình là e có 1 chú bổi nuôi đc 1 tháng rồi, vài hôm trở lại đây e thấy nó hay nhắm 1 con mắt bên phải,bắt ra thì k thấy bị chảy nước mắt hay j hết, ma vẩn cứ hay nhắm mắt, xin các bác có kn giúp dùm e, e mới tập tòi chơi cm ,tk các bác nhiều

hoangjtam

e nó bị đau mắt rồi tắm nước muối loãng đi bạn lúc trước mình cũng bị 1 con làm đủ cách từ nhỏ thuốc nhỏ mắt đến ớt hiểm vẫn k ăn thua. minh cho e nó tăm nước muối đến nay ok hót het ngon lành.

nguyentunam

cảm ơn bạn để mình thử cách của bạn xem đc không, hi vọng nó sẽ khỏi, tk bạn nha

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
cảm ơn bạn để mình thử cách của bạn xem đc không, hi vọng nó sẽ khỏi, tk bạn nha

Chim bạn bị cúm rồi, vô phương, nhà mình chết sạch chim cũng do cái nhắm mắt này. Hiện giờ vẫn chưa có thuốc giải. Nói chứ, cứ chăm tốt, hy vọng em nó sẽ khỏi.

Thân, black_fish9402

nguyentunam

híc cúm hả nghe bạn nói mình thấy ớn quá, để mình làm theo cách của bạn Hoangjtam thử xem sao, tk bạn đã quan tâm đến bài viết của minh

whynot

ủa,con chim của mình mọi hôm cũng thế,chim má trắng mới về đc khoảng 1 tháng,mình cứ lo là nó nhảy rồi bị quạc vào móc hoa quả nhưng không phải,mình vẫn chăm chim bình thường sau khoảng 1 tháng thì hết,sau đó thay lông luôn và chim cũng khỏe mạnh và đẹp lắm bác à.Bác cứ chăm chim cho tốt vào là đc mà,không phải bị đau mắt đâu.Chúc chim bác chủ mau bình phục.

quangdung1983vnqn

tình hình là e có 1 chú bổi nuôi đc 1 tháng rồi, vài hôm trở lại đây e thấy nó hay nhắm 1 con mắt bên phải,bắt ra thì k thấy bị chảy nước mắt hay j hết, ma vẩn cứ hay nhắm mắt, xin các bác có kn giúp dùm e, e mới tập tòi chơi cm ,tk các bác nhiều
Khả năng bị đau mắt rồi. bạn nên vệ sinh lồng hàng ngày, cho uống B1 hoặc canxi B, chăm sóc tốt thì khỏi thôi....

N

namkiet

Guest
Bạn cứ chăm bình thường, một khoảng thời gian sẽ hết.
Thân