nhờ các bác tư vấn giúp chim trước khi đi thi

sahuynh

nhờ các bác tư vấn chim trước khi đi thi thì ủ lửa như thế nào để chim căng lửa chơi tốt giùm e với

quangvinh89

Chim bạn đã có lửa chưa? Nếu có lửa rồi thì làm theo cách mình cũng được.
Thứ 6 tắm cho chim. treo ra cho chim hót. ăn uống hoa quả mồi tươi bình thường.chiều 5h ngủ.
Thứ 7 sáng vẫn treo chim ra bình thường. tách riêng đàn ra. tầm trưa cất vào cho chim nghỉ ngơi ăn uống. cho thêm vài con sâu. đến tầm 4h30 cho ngủ sớm. Sáng hôm sau xách đi bình thường thôi.

sahuynh

chim e lửa củi thì ok rồi bác.
e thì phủ áo lồng suốt ngày,trưa thì cho chim tắm nắng khoảng 15p rồi cho ăn vài con sâu,trái cây thì đầy đủ
chăm như thế có đc k bác

quangvinh89

chim e lửa củi thì ok rồi bác.
e thì phủ áo lồng suốt ngày,trưa thì cho chim tắm nắng khoảng 15p rồi cho ăn vài con sâu,trái cây thì đầy đủ
chăm như thế có đc k bác
Theo mình. con chim nên để nó tự nhiên. ko nên ủ căng quá.
Trường hợp bạn ủ căng quá khiến con chim quá rực. sẽ dẫn đến trường hợp hót thì chả hót mà đánh nhau thì cứ thế phang :D
chăm như bác thì okie rồi :D

Mickeycm.batoqn

Trước chăm sao giỜ chăm vậy,ko gì mà phải lăn tăn quá đâu bác.
Chỉ hạn chế chim đấu với nhau 2,3 ngày gần thi thôi.Thuận theo bình thường ,nghe ai nói này nọ rồi chăm ko đúng như củ chim lại tuột lửa rồi xong luôn.

Có nuôi chim nhiều thì hạn chế cho chim ít hót đấu đá với nhau , nếu cách ly đc. thì càng tốt , chế độ chăm
thì vẫn bình thường như mọi ngày , cho chim ăn uống đầy đủ trước khi thi , khi đi thi chỉ cho ít cám vào cống ,
ko nên cho thêm gì nữa , tốt nhất là cho chim nghĩ ngơi nhiều trước khi thi , chúc chim bạn sẻ đạt đc. thành tích
tốt nhất có thể .

Thân ái,

King Bird

Cơ bản từ trước bác đã phải chăm ổn định rồi.
Sau này chỉ cần chăm thêm 1 tẹo là ok thôi