Nhờ các bác thẩm hộ em CM mới mua

doccolanh

Em vừa mua 1 em mào lân, dài đòn, đuôi dài xếp thẻ, lông lá bóng bẩy, ôm gọn, trong lồng tập trung thì chém cánh như đúng rồi, mà 2 cánh sệ xuống 2 bên nhìn rât gấu, bật file mp3 thì có đáp trả ( quán ồn lên không nghe rõ giọng).
Về nhà sau 3h ra giọng luôn " huýt tìu hiu " rồi im luôn.
Còn bao nhiêu phần trăm hy vọng trống vậy các bác?

olala

Theo như bác tả thì bóng bộ và thái độ OK rồi, em đoán là 99.9% trống rồi, chắc về nhà mới nó còn lạ chưa dám thể hiện thôi. Bác cứ chăm thật tốt là được. Chúc bác có một chú CM hay.
Chò vài hôm cho nó tĩnh bác làm cái clip post nhờ các cao thủ trên này thẩm và đánh giá cho.

toprui

Uh cũng buồn thật, trống mà siêng ra giọng mái thì chán lắm. Thế bạn mua chim bẫy lưới ah, loại này là chim mới đỏ má, còn non nên có thể theo giọng mẹ. Bạn tìm thầy dạy gấp cho em nó đi. Thân.

N

namkiet

Guest
Chưa chắc đã là mái đâu bạn, có những chú chim giả giọng mái, nuôi 1 khoảng thời gian mới ra giọng trống.
Thân

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Nhìn dàn đầu em này hơi nghi nghi có điều nuôi tầm 1 tuần đến 1 tháng là biết liền bạn ah

toprui

Bạn để cạnh mấy em trống khác xem thái độ mấy em trống thế nào?

doccolanh

Em cảm ơn các bác đã góp ý. Quan trọng nhất là trống hay mái ạ. Để em biết còn cho em ấy về với thiên nhiên sinh sản. Chân thành cảm ơn.

bongdemsg

bác kè với mấy em trống nhà xem em nó có thái độ gì ko.như bung cánh,cự lại con bên cạnh,chim trống nhìu khi chim non mùa nên hót giọng vậy đó.
nếu bạn thấy ko ưng ý thì thả.kiếm con khác (chim mà ko ưng thì ko ý mình nuôi ko phê đâu bạn)
vài lời chia sẻ..thân bongdemsg

impala

Chim Thầy
ui... trống thì bác giữ... mái thì bác pm cho em về sinh sản nhé... con này mà mái thì quá chuẩn... :)

Thân, Impala!

ducthitran

Cứ nuôi 1 thời gian xem thế nào đả bác, thấy cái đầu củng hơi ngi ngi thật!

nghethienan hue

con chim bổi mới bắt về nên nó còn sợ với lại chưa quen lồng nên nó không hót ,khoảng một tuần sau là nghe nó sổ gionhj liền àhh

Crystal

Các bác cho hỏi, chim trống hót giọng mái là hót " huýt tìu hiu" ngoài ra vẫn hót bình thường hay chỉ huýt tìu hiu đến khi hết hoảng thì hết giọng mái sổ giọng trống luôn ạ?

thanhvalivn110

con này là mái bác ơi , giống mình hồi lâu ,con chào mào nhà hàng xóm sổng bay qua nhà mình,bung cách ché nhưng không sổ ,lấy lồng ra tự chui vào,đến chiều treo ra ngoài sổ như rồng (huýt tùi hiu) mà nó sổ huýt tìu híu ghê lắm .

caube1002

nhìn em này nghi hotgirl lắm, bác nuôi 1 thời gian theo dõi em nó hót hoặc kêu thì biết liền, nếu là mái em nó chỉ kêu gọi đàn hoặc wich tiu, wich tiu hiu, còn trống thì em nó sẽ sổ bọng, nhưng cũng có trường hợp có những con trống nuôi vài tháng mới sổ, đặc biệt là mùa này chim thay lông nên càng ít hót.

Crystal

nhìn em này nghi hotgirl lắm, bác nuôi 1 thời gian theo dõi em nó hót hoặc kêu thì biết liền, nếu là mái em nó chỉ kêu gọi đàn hoặc wich tiu, wich tiu hiu, còn trống thì em nó sẽ sổ bọng, nhưng cũng có trường hợp có những con trống nuôi vài tháng mới sổ, đặc biệt là mùa này chim thay lông nên càng ít hót.

Nhà bạn em cũng có 1 chú suốt ngày chỉ which wiu which wiu, chim mái à Bác?