Nhờ các bác xem giúp đây có phải chim Song kon không ạ

scorpion_ill

Em mới chơi chào mào nên cũng không biết rõ về chim vùng nào với vùng nào. Hôm đi mua chim em thấy chủ quán bảo Sông Kon nhưng nói thực em cũng mù tịt. Chỉ biết là lúc chủ quán treo em nó kè lồng với 1 em khác thì em nó cũng bung cánh và hót lại. Nhưng về nhà thì em thấy nó kêu cũng nhiều nhưng chỉ lặp đi lặp lại 1 2 giọng thôi. Em cũng không biết là chim mái hay chim trống.
Nên em muốn nhờ các bác xem giúp em xem là mái hay trống và em nó có phải chim của Sông Kon không ạ.

Thanks các bác ạ.

bongdemsg

chắc con này là má trắng lên được 1 mùa rùi đúng ko bạn.vói tình hình luc mua kêu nhiều giọn vê nhà kêu ít giọng co thê bạn mua phải chim mái hoặc bạn cham chim chua xung (còn lạ nhà lạ chổ).còn có dúng songko6n ko thì mình bó tayxin các anh em giup1 đỡ.nếu có gì ko đúng mong anh em bỏ wa cho.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
chim mới về chưa căng lửa nên chưa ra hết giọng! nên khó biết đc gôc ở đâu??

scorpion_ill

Hihi, em cũng không biết là chim 1 mùa hay mấy mùa. Chỉ biết em nó là chim mộc vẫn còn giẫy lắm. Để em nuôi thêm 1 thời gian nữa xem sao ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
có khi nào là chim trà my không mấy bác quảng nam, đà nẵng????

giamaham

nghe toàn giọng đơn thôi nên chịu, theo mình được biết thì giọng sông kôn hay có tiếng trít quật rồi giọng sổ dài lê thê dính vào nhau nghe cũng phê lắm, tháng trước mình có hỏi 1 e sông kon bẫy đấu mới 2 tháng lồng có bảo hành giọng hẳn hoi mà giá đến 1 chai, hôm đó ko đủ tiền sáng hôm sau quay lại có người múc liền, tiếc ....Đúng là sông kôn mà bạn mua với giá đó thì khá mềm. Chúc bạn có chim hay.

phutdn

Chào Mào Danh Dự
nghe toàn giọng đơn thôi nên chịu, theo mình được biết thì giọng sông kôn hay có tiếng trít quật rồi giọng sổ dài lê thê dính vào nhau nghe cũng phê lắm, tháng trước mình có hỏi 1 e sông kon bẫy đấu mới 2 tháng lồng có bảo hành giọng hẳn hoi mà giá đến 1 chai, hôm đó ko đủ tiền sáng hôm sau quay lại có người múc liền, tiếc ....Đúng là sông kôn mà bạn mua với giá đó thì khá mềm. Chúc bạn có chim hay.

Chuẩn nè.
SK, TM giờ chim mộc khó kiếm lắm, đa phần hàng bẫy được đều có người chờ ôm hết rồi ... giá cả thì thấp nhất cũng 7-8 xị...hic.