Nhờ các bác xem hộ chim

haivanok

E mới lấy con sông kôn này, thấy bảo được gần 1 mùa, hôm nay đúng một tuần mới hot, nhưng sao E thấy giọng đơn điệu quá. Hay chim chưa hồi nên ko ra hết giọng!
Mong các bác giúp E xem có chuẩn gốc sông kôn không ạ!
Cảm ơn các bác!

haivanok

Các bác Đà Nẵng giúp E với, nếu ko chuẩn gốc hoặc là má trắng lên thì mai E đổi luôn ạ!

heokhung2212

dể chim má trắng lên lắm bạn à hoặc chim còn tơ lắm mình nghe chưa ra rõ giọng của nó a/e nào chỉ dùm thêm

chaomao^^py

Moderator
MÌnh góp ý thế này , chim mới về 1 tuần không nói lên được gì cả , nhìn bộ dạng chim còn rất mệt mỏi , đang tuột lửa . Và mình nghĩ con này không phải má trắng , giọng ra nhanh và khá hay , khi có lửa chắc sẽ đảo giọng và ra nhiều hơn

hand

Chưa thấy giọng sk, chăm vài bữa nữa cho em nó hồi lại rồi làm cái clip cho các cao thủ đánh giá bác ạ.

laohacrom

chim còn yếu, nhưng ra giọng vậy thì tiềm năng rồi, ko bik bạn bắt giá mấy có hợp lý ko thôi .

choiboi

cần trả lời gấp

:confused::confused::confused::confused::confused:chaò mào có ria mép phần lông màu trăng o gan mỏ có phải là đồ hiếm ko ae

caube1002

lúc bác mua ở nhà người ta nó có chơi ngon không? gần 1 mùa mà như thê này thì cũng hơi chán. giọng con này cũng khá đấy bạn. nhìn chim có vẻ hơi yếu, chác do bác đổi cám à?

haivanok

Cám ơn các bác đã góp ý. Chim từ HN về nhà khoảng 3 tiếng đồng hồ, E nghĩ 1 tuần là hồi chim, còn clip lúc E quay cũng gần chiều tối nên chim ko linh hoạt lắm.
E sẽ chăm mấy hôm nữa xem có thay đổi ko!
Rất mong các bác cho thêm ý kiến!

haivanok

lúc bác mua ở nhà người ta nó có chơi ngon không? gần 1 mùa mà như thê này thì cũng hơi chán. giọng con này cũng khá đấy bạn. nhìn chim có vẻ hơi yếu, chác do bác đổi cám à?
Vâng E đổi cám ạ! Lúc lấy thì nói là sổ giọng hay lắm, nhưng không có clip, chỗ AE nên E bắt luôn các bác ạ!

phamkien25

đúng là nghe chán thật hihi có câu chơi quài nghe mang máng như là " mình thấy tiêu điều " :cool:

hung98

ở HN cũng có chào mào Sông Kôn hả bác? sao bác ko mua ở đúng nơi sản xuất ấy? :confused::eek:

haivanok

Ở đâu cũng có mà bác nhưng lần này máu quá nên quất luôn, chứ E toàn mua đúng nơi SX thôi.keke :D