nhờ các bô lão giúp đỡ

caube1002

tình hình là 2 chú chim cm của em mới xong lông, bây giờ em muốn chăm cho chim lên lửa nhưng khổ nỗi gần nhà em chẳng có chỗ nào dợt cả, mà yếu tố này lại rất quan trọng giúp chim lên lửa, mong các bô lão nhiều kinh nghiệm giúp đỡ

hanngo

tình hình là 2 chú chim cm của em mới xong lông, bây giờ em muốn chăm cho chim lên lửa nhưng khổ nỗi gần nhà em chẳng có chỗ nào dợt cả, mà yếu tố này lại rất quan trọng giúp chim lên lửa, mong các bô lão nhiều kinh nghiệm giúp đỡ
em cũng giống với bác này cao thủ vo cho ý kiến đi !

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Theo em nghĩ,dợt chim ko góp phần giúp chim căng lửa,dợt chim chỉ để cho chim cọ xát và rèn luyện thể lực,độ bền !

N

namkiet

Guest
Nếu không có chỗ dợt thì bỏ vào lồng bẫy xách đi bẫy đi bạn.
Thân Tuấn

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Thường xuyên cho em nó ra rừng dợt với lũ chim trời đi bạn!

vubaucat

cũng ko cần đem đy dợt cũng lên lữa.lên lữa ở nhà cũng đc.nếu nhà bạn nuôi nhìu chim.

caube1002

Theo em nghĩ,dợt chim ko góp phần giúp chim căng lửa,dợt chim chỉ để cho chim cọ xát và rèn luyện thể lực,độ bền !
bạn nói vậy không đúng đâu. nếu bạn để ý thì mỗi khi mang chim đi dợt về thái độ của nó khác hăn luôn, hót nhiều hơn và sung hơn.

chaugiathuan1

mỗi lần đi dợt về chim sẽ xung hơn, hót nhiều hơn, dợt lại những bài nó có và những bài nó học được. Vì vậy nếu gần nhà ko có chỗ dợt thì bác nên tập họp, xin số đt của những ae mê chim gần đó, cn hay ngày nào đó rảnh rổi thì hẹn nhau đem chim ra quán cafe ngồi cũng tốt...ko nhất thiêt phải nuôi nhiều chim ở nhà hay ra cội đâu. ở nhà nuôi tầm 3 con là được goỳ

phamngoctham

cứ bỏ em nó vào lồng bảy rồi sách ra rừng cho em nó tung tăng và cọ sát với chim trời đi bạn.

thuy_haingo

Hi các bác, theo ngu ý của mình thì caube1002 muốn chăm cho em nó lên lửa chỉ cần ngày ngày tắm nắng nắng cho em nó từ 2 tiếng trở lên, cho em nó có độ lửa căn bản cái đã mới cho đi tập dợt, em nó vừa xong lông chưa có lửa mà đi dợt rồi gặp chim cứng thì nó còn sợ dến mùa sau. Cho nên cứ kiên nhẫn tắm táp phơi năng thường xuyên đến khi nào móc riêng em nó ra, thấy chơi solo mà cái đuôi cứ nguẩy qua nguẩy về liên tục thì mới bắt đầu cho em nó đi dợt từ từ. Hi vọng chim bạn sẽ lên lửa có độ rơi trong năm này. Vài lời chia sẻ.

aphu_phonui

theo mình thì bạn nên cho chim vào lồng bẫy đi bẫy 1 là cho chim làm quen với lồng bẫy thứ 2 là cho chim đi rợt và củng tạo cho chim quen với lồng bẫy.có đôi lời tâm sự có gì không phải anh em bỏ qua cho mình nhé

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Nếu chim bạn mới xong lông cần phải chăm thêm 2 tuần nữa phơi nắng tắm táp để cứng lông + mồi tươi nữa lúc đó chim lông chim ổn định và hơi căng rồi mới tính chuyện dợt. Nếu ko có trường chim thì bạn tụ họp những người xung quanh xóm lại, lấy số đt người chơi chim lâu lâu tụ 1 lần. Nếu chưa có trường mà có quán cf nào tư vấn ổng chơi chim rồi làm cái trường nho nhỏ lúc đó ổng bán cf đắt hơn, chủ yếu giao lưu cho vui lúc đó vừa uống cf vừa giao lưu chim. Chim cò lên cơ,căng ra phét mà xem. Chúc bạn thành công!

ChaoMao_NA

Bác xem gần nhà có ai nuôi ko cố găng tập hợp tầm 4 lồng cho e nó chới ko kiếm cho nào gần nhà bán chim mộc đang ở aivy ấy treo gần đó nó hót hét ầm và rất nhanh căng

caube1002

Hi các bác, theo ngu ý của mình thì caube1002 muốn chăm cho em nó lên lửa chỉ cần ngày ngày tắm nắng nắng cho em nó từ 2 tiếng trở lên, cho em nó có độ lửa căn bản cái đã mới cho đi tập dợt, em nó vừa xong lông chưa có lửa mà đi dợt rồi gặp chim cứng thì nó còn sợ dến mùa sau. Cho nên cứ kiên nhẫn tắm táp phơi năng thường xuyên đến khi nào móc riêng em nó ra, thấy chơi solo mà cái đuôi cứ nguẩy qua nguẩy về liên tục thì mới bắt đầu cho em nó đi dợt từ từ. Hi vọng chim bạn sẽ lên lửa có độ rơi trong năm này. Vài lời chia sẻ.
cảm ơn bác nhiều, ý kiến rất hay.