nhờ các bô lão giúp đỡ!

caube1002

Chim nhà em buổi tối thường thì chủ đi ngủ lúc nào thì chim mới ngủ lúc đó, thường là 10h - 11h đêm, mà bình thường ngoài tự nhiên 7h tối(mùa đông), 8h (mùa hè) là chim đã ngủ rồi, e sợ chim nhà em ngủ muộn như vậy có ảnh hưởng gì đến chim không? và nếu có ảnh hưởng thì cách khắc phục ra sao? mong các bác nhiều kinh nghiệm giúp đỡ!
cảm ơn cả nhà !

thodeco

tốt nhất bạn nên cho nó nghỉ đúng h ngoài thiên nhiên,bài này có rồi bạn tìm đọc trc khi lập topic nhé,thân

7love

em cũng vậy hầu như hôm nào cũng phải 11-12h chủ và chim mới ddcj đi ngủ. sáng dậy thấy nó cứ rù rù... chắc là thiếu ngu bác ah.

caube1002

tốt nhất bạn nên cho nó nghỉ đúng h ngoài thiên nhiên,bài này có rồi bạn tìm đọc trc khi lập topic nhé,thân
thanks bác, e tìm mãi không thấy nên mới mở toppic, bác biết chỗ nào cho em cai link được không? Thanks bác nhiều.

caube1002

em cũng vậy hầu như hôm nào cũng phải 11-12h chủ và chim mới ddcj đi ngủ. sáng dậy thấy nó cứ rù rù... chắc là thiếu ngu bác ah.
híc, tự nhiên hôm nay ngồi chợt nghĩ mình làm như vậy là thay đổi nhịp sinh học của nó nên chắc chắn không tốt. cho nên đang tham khảo ý kiến cao thủ để có biện pháp tốt nhất.

Mrbin

Biện pháp gì .bạn cố gắng phủ áo lồng rồi treo nơi ít ánh đèn và tiếng động là không ảnh hưởng gì cả

Bảo Linh

Tất nhiên là ảnh hưởng tới sức khoẻ của chim rồi. Ngoài tự nhiên chim đi ngủ từ rất sớm mà. tình trạng kéo dài lâu sẽ làm cho chim yếu, gầy và quan trọng là khó lên lửa.
Cách khắc phục: Trời nhập nhoạng tối (ngoài bắc thời gian này thì khoảng 5h tới 5h30) thì bạn nên bắt đầu loại bỏ thức ăn thừa của ngày hôm đó (hoa quả) sau đó phủ áo lồng treo vào nơi yên tĩnh, ít người qua lại. ko có ánh điện. Như thế chim mới nhanh nhẹn được bạn à.

N

namkiet

Guest
Chim nhà em buổi tối thường thì chủ đi ngủ lúc nào thì chim mới ngủ lúc đó, thường là 10h - 11h đêm, mà bình thường ngoài tự nhiên 7h tối(mùa đông), 8h (mùa hè) là chim đã ngủ rồi, e sợ chim nhà em ngủ muộn như vậy có ảnh hưởng gì đến chim không? và nếu có ảnh hưởng thì cách khắc phục ra sao? mong các bác nhiều kinh nghiệm giúp đỡ!
cảm ơn cả nhà !
Nếu cho chim ngủ đúng h thì quá tốt bạn ah.nhưng nếu bạn để chim ngủ tuỳ thích rồi cũng quen .
Thân