Nhờ các cao thủ đánh giá giùm

ĐỨC VIỆT

Em mới nuôi một chú, các pác đánh giá xem em này có tương lai không nhé. Dù sao cũng thank các pác trước nhé

Sửa lần cuối:

xuanhuy008

chim hót đơn điệu quá bác! bác kiếm con bổi già nuôi còn có tương lai và hay hơn nhiều!thân!

myanhtb.1988

giọng chim bắc . con này chưa có lửa. bắc chăm tốt xem e nó có ra hết giọng không

chaomao^^py

Moderator
Giọng không hay , nhưng chim đẹp , mới nuôi cứ từ từ , khi nào thích thì tuyển thêm một em giọng ngon vào ^^ . Chúc bạn may mắn và thêm lửa đam mê !

ĐỨC VIỆT

con này là má trắng nuôi lên, thuần lắm rồi. E chỉ thích chú này ở chỗ nó thuần thôi, mở cửa lồng nó còn không bay ra, hôm nào em úp thử con em mới mua hôm nay ở Thanh Ba - Phú thọ các bác đánh giá giùm nhé. Tiện thể các pác chỉ giùm xem làm thế nào cho nó ra hết giọng vậy, em cho nó ăn toàn đồ ngon thôi. Cám thì mua 15000/1langj( cám tự làm), sâu, dế và hoa quả tươi thì vô biên.

hand

con này là má trắng nuôi lên, thuần lắm rồi. E chỉ thích chú này ở chỗ nó thuần thôi, mở cửa lồng nó còn không bay ra, hôm nào em úp thử con em mới mua hôm nay ở Thanh Ba - Phú thọ các bác đánh giá giùm nhé. Tiện thể các pác chỉ giùm xem làm thế nào cho nó ra hết giọng vậy, em cho nó ăn toàn đồ ngon thôi. Cám thì mua 15000/1langj( cám tự làm), sâu, dế và hoa quả tươi thì vô biên.
Thanh Ba bác mua chim của ai vậy, mình cũng ở Thanh Ba. Các bác miền trong nghe giọng chim trong đó đi tông nhanh quen tai rồi nên nghe giọng chim bắc thấy đơn điệu cũng đúng thôi. Giọng chim bắc cũng có cái hay và đặc trưng riêng mà chỉ ai thích chơi chim bắc mới cảm nhận được. Em cũng đang chơi chim miền trong vì 2 lý do giọng dài đi tông nhanh tuy nhiên càng chơi lâu thì lại thấy giọng rất nhàm chán. Nhưng nghe giọng chim bắc thì lại cảm nhận được rất nhiều: tông đi rất chậm dãi, to rõ ràng, có độ vang, càng nghe càng thấy thích ko bị nhàm chán và đặc biệt là bộ chim bắc thì quá đẹp. Em đang chơi cả Bắc và Trung nên có vài ý kiến đánh giá chủ quan của cá nhân như vậy.

Sửa lần cuối:
L

linhbuudien

Guest
Bạn nên tuyển 1 con bổi miền trung để so sánh,tông nhanh và dài hơn,phong cách chuyền cầu ra cánh cũng mau lẹ,lại nhỏ con nuôi mau vào lửa hơn.

tosudoc

có con này nuôi lấy kinh nghiệm đi bác. thông qua diễn đàn rồi bác sẽ hiểu được cái nào mình thích cái nào hay rồi chọn mà chơi. Chúc mừng bác đến với thú chơi tao nhã này