Nhờ các cao thủ giúp em với đang phân vân chổ này

vodaiphongxk

e có 1 em 3 mùa lông rồi,em nó rớt lông và thay lông hơn 1 tháng nay rồi,lông đuôi đang ra gần xong,lông cánh cũng đang ra và cũng khoảng 2-3 ngày là rơi vài cọng,lông mình thì rớt đều 1 ngày khoảng 5-10 cọng,lông đầu với mào thì đang ra,lông ống đương đối nhiều,chim e tình trạng như vậy có nên phơi nắng và tắm thường xuyên không? mà phơi nắng là khoảng bao lâu,còn tắm 3 ngày 1 lần được k ah,mong các ae chỉ bảo:confused:

kuli007

chim đang thay lông bạn nên tắm hằng ngày để sau khi xong lông chim mới đẹp còn phơi nắng nếu nắng buổi sáng phơi tầm 40 phút còn nếu buổi tưa phơi tầm 25 phút .Chim của mình toàn phơi như vậy thấy rất ổn định
đồng ý với ý kiến này

vodaiphongxk

thank các anh,nhưng em này vừa rớt lông nhiềuvà cũng vừa ra lông ống rất nhiều,cũng cho tắm và phơi nắng hàng ngày ha a:confused:

doan nguyen

cho tắm nước kích thích chim rớt lông nhanh, cho tắm nắng để chim tổng hợp chất nhưng theo mình tắm nắng 15-20 p/ngày la ok vì tắm nhiều sẽ làm lông ống mới mọc dễ bị ánh nắng lam bị khô

jang

mình thấy cho chim phơi nắng đến lúc chim ko dang cánh sải người ra tắm nắng nữa là hợp lý nhất,ko ép như lúc kích lửa vì bản thân con chim nó cảm thấy đủ độ ấm và ổn định trong người rồi thì nó sẽ ko phơi nữa!

vodaiphongxk

cho em hỏi 1 câu nữa,ae chỉ dùm tại vì mới chơi ;),tắm nắng và nước xong có nên tủ áo lồng k?

chimhue

cho tắm nước kích thích chim rớt lông nhanh, cho tắm nắng để chim tổng hợp chất nhưng theo mình tắm nắng 15-20 p/ngày là ok vì tắm nhiều sẽ làm lông ống mới mọc dễ bị ánh nắng làm bị khô
bác này nói chuẩn rồi nè , nhưng muốn rớt lông nhanh thì tắm xong trùm áo lồng lại luôn cho nhanh rớt lông