Nhờ cậy ae org

doan nguyen

chả là hôm qua có thằng bạn nói chỗ nó có e chào mào hay lắm, nhiều người bẫy mà chưa bẫy được. Hôm nay cùng với cu e đem theo e mồi đi vô bẫy, chim mồi hót e nó bay về cùng 4-5 e nữa, nhưng đứng xa 0,5 mét hót hét nhảy múa chứ không chịu đá lồng. Chán quá chuyển thung qua chỗ này có một cặp chưa treo xong lồng e nó đã bay về treo xong và người dời đi thì về đấu chuyền cành đến 6h tối cũng ko chịu đá, ae cho hỏi cách nào để thu phục được hai e nó ? chân thành cảm ơn ae. thân.

Mickeycm.batoqn

Đem 2 con mồi cùng treo 1 cây.con mạnh treo trên cao,con yếu treo dưới thấp,chơi con trên nhắm 50 50 ko chịu đá nó sẻ nhè con yếu đá.Mình thử cách này tương đối thành công

cắm thòng quanh lồng bẫy, hoặc quan sát nếu nó chao qua lồng nhảy xuống bụi cây bên dưới thì đặt lồng trong bụi, nhiều con không đánh cao chỉ đánh bụi

chaomao^^py

Moderator
Bạn nên xem hướng cầu tử đã hợp lý chưa , cầu tử bố trí có lộ quá không , chặt bớt nhánh cây , tự tạo cành thế xem sao . Vẫn không ăn thì xem địa hình chuyển qua bẫy lùm được không . Cao thủ họ thích vọc bổi trời chứ ít khi sử dụng keo , lưới hay bẫy cò . MÌnh không có đk đi bẫy , nhưng thích thú chơi này lắm . CHúc bạn may mắn !

duongchulam

bác cứ tìm 1 em mái mồi đảm bảm là bặt bặt liền, kekekeke
"anh hùng khó qua ải mỹ nhân" chỉ sợ lúc có gái rồi ở đâu cũng có anh hùng

tranphudung7

theo mình bạn cần mang 2 em mồi nếu chim sẩy thì mồi càng dữ càng tốt để khoảng cách trên và dưới khoảng 1m5..nó đã đi với 4 5 em thì chắc chắn có mái rồi..nếu keo nữa thì cơ hội càng nhiều

doan nguyen

cảm ơn các bác, chim này chim rừng không phải chim sẩy, vì có mái và có má trắng đi cùng, chiều nay đi mà e nó nhảy một lần mà ko dính nên đi luôn, chắc do hoảng, còn mồi mái e chưa thử vì ko có chỗ e ko chơi, chim mồi của cu e học cùng lớp đi bãy dùm kiếm chim về chơi ấy mà, tiện đây bác nào có chim mái chia lại e một chú về đi bẫy nhé ?

chaomaohu3

bác nên đem 2 con chào mào , 1 con yếu 1 con mạnh , xem nó ngủ ở chỗ nào để sáng sớm treo gần chỗ nó ngũ , sáng sớm thức dậy mà thấy đối thủ xâm phạm lãnh thổ + sáng sớm nó căng lửa hi vọng nó sẽ đá . nếu cách này k đc nữa thì bó tay. Thân!

doan nguyen

đúng lãnh thổ của nó rồi, nghe chim lạ là bay về ngay, mình đi làm ko có nhiều thời gian nên hỏi ae có cách nào bẫy hiệu quả nhất mà chinh phục được ca khó này ?

Trung Arc

Bạn nên xem hướng cầu tử đã hợp lý chưa , cầu tử bố trí có lộ quá không , chặt bớt nhánh cây , tự tạo cành thế xem sao . Vẫn không ăn thì xem địa hình chuyển qua bẫy lùm được không . Cao thủ họ thích vọc bổi trời chứ ít khi sử dụng keo , lưới hay bẫy cò . MÌnh không có đk đi bẫy , nhưng thích thú chơi này lắm . CHúc bạn may mắn !
Cầu tử bố trí ra sao để không bị lộ vậy anh? Thường thì lồng bẫy mua về người ta đã gắn sẵn cầu tử.

Trung Arc

Liên tiếp 2 bữa hôm nay mình đi phục con bổi giữ thung nhưng vẫn chưa được. Cứ đem chim mồi đến là nó sà xuống ngay, luôn luôn đi kèm với 1 con mái. Nó đã chịu bu lồng bẫy đá nhưng chỉ đá bên hông, mình đã dùng lá cây che hết xung quanh mặt hông lại thì em nó chỉ đến đấu 1 lát rồi bỏ đi chứ nhất định không chịu bu đá mặt bên trên cầu tử. Nhìn em nó chơi ở ngoài mà thèm quá. Bác nào có cao kiến tư vấn giúp em nhé. Em cảm ơn!!

doan nguyen

Liên tiếp 2 bữa hôm nay mình đi phục con bổi giữ thung nhưng vẫn chưa được. Cứ đem chim mồi đến là nó sà xuống ngay, luôn luôn đi kèm với 1 con mái. Nó đã chịu bu lồng bẫy đá nhưng chỉ đá bên hông, mình đã dùng lá cây che hết xung quanh mặt hông lại thì em nó chỉ đến đấu 1 lát rồi bỏ đi chứ nhất định không chịu bu đá mặt bên trên cầu tử. Nhìn em nó chơi ở ngoài mà thèm quá. Bác nào có cao kiến tư vấn giúp em nhé. Em cảm ơn!!
như bác là có hy vọng chứ như e nó ko thèm bu đá, đứng xa chơi lại mồi thế mới nản

Chéc

chiụ khó di chuyển lồng. Chưa đúng cây nó chưa đá thôi. Quan sát hướng di chuyển của chim trời để phán đoán cây nó thường sống.Chúc may mắn!

Trung Arc

như bác là có hy vọng chứ như e nó ko thèm bu đá, đứng xa chơi lại mồi thế mới nản
Con này thiện chiến nhưng cách đá lại khôn ngoan. Có mấy lần nó định bay vào cầu tử thì đột nhiên giật ngược trở lại.