Nhờ các bác giúp đỡ khẩn cấp?

cm bôi Angel

Tình hình là dạo này chú chào mào của em tự dưng hơi xù lông , ủ ru ích linh hoạt và còn bị tiêu chảy nưa (chắc vì đang chuyên sang mùa lạnh) ,nó bị đã ba ngày rồi em đã cho ăn dứa, chuối ương , uông berberin , trùm áo lồng nhưng mãi vân chưa khỏi mong các bác giúp chũa trị cho em nó qua mùa đông năm nay

Tình hình là dạo này chú chào mào của em tự dưng hơi xù lông , ủ ru ích linh hoạt và còn bị tiêu chảy nưa (chắc vì đang chuyên sang mùa lạnh) ,nó bị đã ba ngày rồi em đã cho ăn dứa, chuối ương , uông berberin , trùm áo lồng nhưng mãi vân chưa khỏi mong các bác giúp chũa trị cho em nó qua mùa đông năm nay
bạn cho ăn chuối sứ ương lăn với bột nghệ.
Hoặc cho ăn Cám Thúy Tuấn, khi nào khỏi cho về ăn cám hàng ngày của nó.
Thử xem có khỏi không nhé

linhu

Bạn ra ngoài tiệm thuốc tây mua viên Biseptol 480mg, chia làm 8 phần, ngày uống 2 lần bằng cách cà mịn, pha ít nước, bắt ra nhỏ thẳng vào miệng.
Trời trở lạnh thì lấy 1 miếng gừng ta cỡ 1 lóng ngón tay, nướng sơ qua, giã nát cho vào chén nước sôi vừa đủ cóng nước uống, hòa ít mật kích thích chim uống.

chaomaodl1

Xem cám bạn cho ăn thử nhé, nếu cũ quá, hay bị mốc thì bổ đi!

cm bôi Angel

Bạn ra ngoài tiệm thuốc tây mua viên Biseptol 480mg, chia làm 8 phần, ngày uống 2 lần bằng cách cà mịn, pha ít nước, bắt ra nhỏ thẳng vào miệng.
Trời trở lạnh thì lấy 1 miếng gừng ta cỡ 1 lóng ngón tay, nướng sơ qua, giã nát cho vào chén nước sôi vừa đủ cóng nước uống, hòa ít mật kích thích chim uống.
Thanks bác để em thử xem sao

cm bôi Angel

Xem cám bạn cho ăn thử nhé, nếu cũ quá, hay bị mốc thì bổ đi!
Hình như không phải do cám bác ợ vì ngày nào em củng thay cám , chắc vì dạo này trời lạnh và âm u nên chim bị trúng gió độc , bệnh này em nghe người ta nói không trị sớm dể die lắm

Trời trở lạnh, chim hay xù lông, đặc biệt chim miền trong mà ra miền Bắc mùa đầu xù lông ngay...Bạn không có cám Thúy Tuấn thì cho em nó uống nước chè loãng. Chè khô mình hay uống ý. cho uống vài ngày phân khô ngay. Bổ sung chuối lăn bột nghệ cho em nó, Chim bổi nhiều con mùa lạnh mới bẫy được vào cám ngoài bị đi phân nát còn bị yếu chân..

quangphucmobile90

mình mới bị 1 em bị xù lông ủ rủ 2 ngày thở gấp. mới chết chiều nay. không biết bác có giống tình trạng mình không chim mình chắc bị trúng gió.

hoangqbu1989

mình bị 2 em rồi. biểu hiện là đi phân hơi xanh, ủ rủ xù lông. mình cho 1 viên becberin vào nước, chuyển sang cám ba vì, hoa quả dều, ủ lồng cho chim nghỉ ngơi. con đầu tiên đã qua khỏi, con thứ 2 đang như vậy. mình chưa hiểu nguyên do tại sao. thân

cm bôi Angel

thanks các bác đã giúp đến nay em nó đã đỡ hơn nhiều rồi tuy phân chưa vào khuôn lắm nhưng đã chạy nhảy linh hoạt và hót lại bình thường