Nhờ cao nhân xem chào mào mái hay chống

secrethung

Em mới mua em nó được 3 hôm, nhưng toàn hót giọng chim con với giọng mái. Không biết em nó là mái hay chống. Mái thì em phóng sinh cho rồi. Nhờ các bác có kinh nghiệm xem giúp em với!
video em nó đây:

Sửa bởi Amin:

secrethung

nó lên má đỏ rồi bác, mà kiểu này chắc ko triển vọng rồi. lên má đỏ mà ko sổ bọng được, toàn wit wiu với tịt quìu liu ko, hic...

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
nó lên má đỏ rồi bác, mà kiểu này chắc ko triển vọng rồi. lên má đỏ mà ko sổ bọng được, toàn wit wiu với tịt quìu liu ko, hic...
nhà bác có chim thầy k ? nếu k có thi chuyện này bình thường.. kẹp chim e nó có thái độ gì k ?

secrethung

gần nhà em có 2 con chim hót sung lắm, sổ giọng đôi dài. Chim em đang thay lông lên má đỏ, em chưa dám kẹp, sợ bể chim. Các bác có cách nào giúp em nhận biết ko?

subin-bentre

bạn quay clip nhìn xa thì cũng khó nhận biết lắm, nhưng nhìn dáng chim có vẽ như chim trống, muốn chắc ăn bạn xem thử ở mặt em nó có mấy sợi râu 2 bên ngay chổ mũi, bạn xem râu nó chĩa về phía trước hay phía sau? nếu chĩa về phía trước là trống còn chĩa về phía sau là mái đó theo kinh nghiệm của các bác đi rừng. thân

secrethung

Thank cac bac nhieu, danh de vai bua nua vay.

Vui lòng viết Tiếng Việt có dấu! Cám ơn!

Sửa bởi Amin:

secrethung

Bữa nay em thấy em nó hót chuyện nhiều, trưa nay có con chim nhà ai sổ lồng, em chim má trắng của em chơi cũng căng lắm, tội cái ko chịu sổ bọng thôi.