Nhờ mọi người giúp đỡ vùng miền em này ạ.

hst90_bmt

Tình hình là em mua lại chim của người ta. chủ cũ nói chim má đỏ lên mà ko biết vùng miền ở đâu, nhờ mọi người xem em nó vùng nào giúp ạ. thank mọi người rất nhiều.

duongnhiet

Member
Chim giọng tệ quá. Miền thì chịu nhưng cảm giác giọng này là chim mái. Ra giọng sổ thì lỗi (wít wiu cà wiu), từ 0:45 không sổ thì ra giọng gọi chim tơ. Nhưng giọng gọi cũng không gắt mà thấy gọi yếu.
Chim đẹp đấu tốt thì nuôi tiếp, còn bạn nuôi nge hót thì kiếm con khác.

hst90_bmt

Chim giọng tệ quá. Miền thì chịu nhưng cảm giác giọng này là chim mái. Ra giọng sổ thì lỗi (wít wiu cà wiu), từ 0:45 không sổ thì ra giọng gọi chim tơ. Nhưng giọng gọi cũng không gắt mà thấy gọi yếu.
Chim đẹp đấu tốt thì nuôi tiếp, còn bạn nuôi nge hót thì kiếm con khác.
thank anh rất nhiều! để nuôi thêm thời gian nữa xem sao. tại chim mới lấy đc mấy tuần mà thay lông nên sợ nó yếu. nếu ko tiến triển tốt thì em tuyển lại con khác.

cocghe

giọng nghe chán wa........ mình thích con ngoài nó chẻ hơn

hst90_bmt

Tình hình là em mua lại chim của người ta. chủ cũ nói chim má đỏ lên mà ko biết vùng miền ở đâu, nhờ mọi người xem em nó vùng nào giúp ạ. thank mọi người rất nhiều.
sau khi xong lông em nó có tiến bộ hơn tí xíu. mọi người xem vui và góp ý cho xôm tụ ạ

crystalcandy

Bạn này để lồng dơ ghê kaka. Chim kêu quít quiu không sao đâu bạn. Giọng mái kêu quít quìu. Mà có giọng mái thì sao chứ. Vẫn thi có giải mà ahahaha.

hst90_bmt

Bạn này để lồng dơ ghê kaka. Chim kêu quít quiu không sao đâu bạn. Giọng mái kêu quít quìu. Mà có giọng mái thì sao chứ. Vẫn thi có giải mà ahahaha.
tại mấy hôm trời mưa ko tắm đc nên ko vệ sinh lồng đc bạn ơi. hì hôm nay năgs đẹp sẽ tắm táp vệ sinh cho em nó. thank bạn đã góp ý

crystalcandy

tại mấy hôm trời mưa ko tắm đc nên ko vệ sinh lồng đc bạn ơi. hì hôm nay năgs đẹp sẽ tắm táp vệ sinh cho em nó. thank bạn đã góp ý
Lót bố lồng, bên trên để 1 tờ bào tròn như bố, chỉ cần mỗi ngày thay báo. 1 tuần thay bố 1 lần. Nhanh gọn, sạch trong vòng 1p hehehe