nhờ tư vấn bố trí vị trí treo thích hợp

thanhco

xin chào cả nhà . em có 3 con chim chào mào , nhà dạng nhà ống 6m ngang sâu 15 m ,nhờ ace giúp tý . để cho chim siêng hót thì nên bố trí vị trí treo thế nào cho hợp lý thì chym hay hot .thanks

cmtegiac

nhà 6*15 mà nuôi có 3 em thì vô tư rồi bạn. Treo sao cho chúng k thấy mặt nhau là được, còn lại chăm sóc đều là hót cả ngày

thanhco

nhà 6*15 mà nuôi có 3 em thì vô tư rồi bạn. Treo sao cho chúng k thấy mặt nhau là được, còn lại chăm sóc đều là hót cả ngày
em định treo thế này trước nhà (trước hiên ) treo 1 con , sau nhà treo 1 con ( vì sau con mái che tạm) , trong nhà treo 1 con . nhưng sợ con trong nhà nó không có anh sánh nó không hót?

truongpham1205

em định treo thế này trước nhà (trước hiên ) treo 1 con , sau nhà treo 1 con ( vì sau con mái che tạm) , trong nhà treo 1 con . nhưng sợ con trong nhà nó không có anh sánh nó không hót?
Đúng rồi bạn, treo trong nhà chim ít hót.
Bạn treo ngoài hiên chỗ nào có tầm nhìn rộng và sáng ra có ánh nắng chiếu vào 9~10 khuất ánh mặt trời là đẹp
có thể treo 2 con cùng 1 hiên nhưng để 1 tấm chắn ở giữa sao cho chúng nó ko nhìn thấy nhau. Như vậy sẽ đỡ đè nhau. Nếu cả 2 cùng hót thì tốt con nào ít hót thì lại phải tách nó ra xa con kia 1 chút