Nhờ tư vấn cho Aviary của mình

hainhim

làm gần xong rồi mà giờ ko biết lợp cho nó như thế nào? các bồ tư vấn giùm với lợp tôn kín hay căn lưới....

xuanhuy008

lợp tôn kín đi bác! nếu bác căng lưới khi vào mùa mưa thì hơi bị mệt với nó đấy! hơn nữa e nghĩ bác nên bố trí thêm cái cầu trên cao chỗ lợp tôn để khi trời gió chim bay lên đó ngủ cho khỏi gió! khi nào xong xuôi post lên nhé bác! thân!

nguyenhaiabc

Not Alone
bác ra cửa hàng vật liệu xây dựng hoặc trang trí nội thất mua " TẤM LỢP THÔNG MINH " loại này đẹp, lấy ánh nắng nhưng ko bị ước do trười mưa rất tốt, nếu dùng tôn thì nống ko lấy nắng dc
chúc bác có những chú chim khỏe mạnh

chuột nhắt

đúng là nên dùng tấm nhựa thông minh, vua mát vừa nhẹ và đẹp, tôn thì nóng bí không nhẹ nhưng râm vào trưa nắng, có ưu điểm có nhược điểm của 2 thứ này. tốt nhất là nên lợp bằng mái lá là đẹp nhệ mát. kaka chúc bác mau xong cho anh em xem nhé.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Công phu quá! Bác có thể cho em tham khảo giá khi làm cái Avari đó không? Thanks!

samsung87

Nếu là e thì e lợp bằng kinh mưa ko ướt nắng lại phơi nắng đc.vài lời mạo phạm

thodeco

k lẽ bác phơi nắng nó suốt,hehe,bác phải để 1 chổ chứ loại này đâu phải dể thuận di chuyển,nắng thì lúc sáng sớm vs cái này thì tắm nắng dưới đáy vô tư rồi,nên lợp tấm nhựa đi bác

ledinhnhan01

avi đẹp quá bác ơi, lợp lưới cho phong lan đi bác, có nắng mà không bị nóng + 1/2 tôn , hehe, tôn che mưa, lưới lấy nắng :D vài ngu ý, có gì sai mấy bác nhẹ nhàng chỉ bảo

saosau

Bác cứ để thế cho tự nhiên .........................ke ke.
Lợp bằng tấm nhựa thông minh gia cao lắm nhé bác, nên cân nhắc kỹ. Bác lợp nữa tôn nữa tấm thông là good nhất.

Pleikupho

Bác lộp thử bằng kính xem, trời nắng mà đứng bóng đảm bảo có chào mào quay

Chủ topic : co thể lộp bằng tấm lộp đa năng, ra tiệm vật liệu xây dựng mua. Mưa ít ồn, nắng ít nóng, còn về việc lấy nắng bác khỏi lo, vì nắng sáng là tốt nhất mà nắng sáng nó nghiêng nên lúc sáng lồng sẽ nắng hơn 1/2 lồng, chim cần nắng sẽ xuống phơi

hainhim

rồi cám ơn mọi người. mình sẽ lợp tôn trong chiều nay. roi nhờ các bác tư vấn nữa