nhờ xem hộ giới tính chào mào( có clip VÀ ẢNH)

chào mào1

các bác xem hộ giới tính con chào mào này với ạ.

sonidinh

Member
Uhm chào huynh nghen!
Thực lòng mà nói thì quay và chụp như vậy khả năng đón trống, mái hơi khó. thôi thì chờ những cao thủ và chuyên gia hơn tư vấn giúp bạn nha. Nhưng mình có đôi lời như sau:

-Trước tiên bạn đọc trang NÀY đã nha: (Để chăm chú theo dõi tiếng kêu)
-Theo mình dự đoán khoảng 60% thôi nha (có sai chủ thớt bỏ quá cho, với tiêu chí trao đổi nghen) chú chim này khả năng là mái. Vì:
1. Chim chào mào là cái mào nói lên đầu tiên. Nhưng nhìn cái mào của em này thì mình thấy nó không có hồn và ra dáng
2. Chào mào tép má đỏ và đít đỏ thì bông má đỏ quá nhỏ và ngắn
3. Chân chim: nhỏ, đôi chân ko mạnh mẽ rất yếu
4. Tướng chim: chậm, cục nịch ko linh hoạt được + ko thon, dài chim

HIHI nhận xét vậy có sai chủ thớt bỏ qua cho nha! Chỉ là nhận xét qua ảnh nên những cái mình thấy được như vậy hihi
Thân chào! người cùng đam mê chào mào!

Sửa bởi Amin:

shopthuhavd

Nhìn tướng Chim 70% là cái rùi đó, tướng đứng rụt rè, tách đỏ nhỏ không dựng lên, mình chim không dài,...:)

xuanhuy008

chim bổi mới lông chưa ôm và nhìn có vẻ phờ phạc là điều bình thường bạn ah! bạn cứ cố chắm sóc em nó đi. coi như là rèn luyện kỹ năng nuôi chim, trau dồi kinh nghiệm!
còn về trống hay mái thì cứ để đó, bạn cố chăm em nó tầm 2 tháng nữa xem em nó có ra bọng không nhé! nếu không ra bọng mà cứ wit tìu wiu thì bạn cũng được 1 em mái đẹp rồi đó! thân

sinzum

CHưa chắc mái đâu bạn, cứ nuôi đi. Con này hơi bị mập nên dáng đứng ko đẹp và lông ko được tốt vì bổi mà.
Chúc bạn thành công.