Những bước đi đầu tiên của AE yêu chào mào An Mỹ , Tuy An , Phú Yên !

chaomao^^py

Moderator
Sau một khoảng thời gian hơn 1 năm chập chững bước vào thế giới chào mào , đam mê thì bất tận mà trăn trở thì cũng nhiều ( Chơi rải rác , phong trào , không nhóm , không hội , không có luôn khái niệm dợt chim hàng tuần . Hôm nào rãnh rỗi mấy AE đèo nhau mang lũ nhóc đi quãng đường khoảng 15km vào tận thành phố để dợt chim , nghĩ lại là 1 nghịch lý vv ) . Hôm nay mấy AE bắt tay vào thiết kế sân dợt chim mini ngay tại quán cafe của anh VŨ MOBILE . ĐC : quốclộ 1A , gần cây xăng Hòa Đa . Diện tích không rộng lắm : gồm 2 mặt , mỗi mặt móc khoảng 50 lồng , nhưng đảm bảo chất luợng , có nắng và gió vừa phải , thoáng mát , dàn cao , kiên cố , có chỗ tắm chim , bãi gửi chim vv , để AE có nơi dợt dãi , trao đổi và xa hơn nữa là sẽ mang chào mào đến gần hơn với mọi người . Chủ nhật tới sẽ chính thức đi vào hoạt động ( dự kiến sau này sẽ cung cấp luôn thức ăn , lồng , phụ kiện , và có thể là cả chim cho AE tập chơi ) . Và đây là những pic đầu tiên thân gửi đến AE , mong muốn chính là giao lưu và gây dựng phong trào , luôn hoan nghênh AE gần xa , cảm ơn !
Vì vui quá nên dù chưa hoàn thành nhưng không kiềm nỗi cảm xúc ^^
[/URL] [/IMG]

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cám ơn đã chia sẽ của Quang! Thấy mình còn thua xa Quang quá! Trăn trở cũng nhiều mà chưa thiết thực như Quang!
Đáng học hỏi và cũng muốn vực dậy Tây Ninh! Muốn Tây Ninh sánh vai cùng anh em quá!

hoasac

Up cái cho quê nội của mình Tuy Hòa - Phú Yên.
Chúc sân chơi thành công tốt đẹp

chaomao002

Chỉ có thể nói là "Rực rỡ" quá :D
Chúc mừng các bác đã có sân chơi cho riêng mình và mọi người

pepsi47

Moderator
Chúc mừng ae có thêm 1 chổ mới để thỏa mãn niềm đam mê mong rằng trong thời gian tới phong trào chơi Chào Mào ở Phú yên ngày càng phát triển hơn nữa chim cò luôn căng cứng hihi hẹn gặp lại Quang và A Hoa 1 ngày sớm nhất, thân pepsi47.

kakalot

Cám ơn đã chia sẽ của Quang! Thấy mình còn thua xa Quang quá! Trăn trở cũng nhiều mà chưa thiết thực như Quang!
Đáng học hỏi và cũng muốn vực dậy Tây Ninh! Muốn Tây Ninh sánh vai cùng anh em quá!
Cố lên, làm 1 phát hoành tráng lun Vũ ơi haha, quy tụ ae ở dưới đó r mình nhân rộng mô hình lên từ từ. Phải có người khởi sướng trước đã, người ta thấy r sẽ bu vào thôi, cũng nhiều người muốn vậy nhưng cũng có trăn trở như Vũ thôi.

hovaten

Moderator
Cái này em cùng cài ae ngoài đó chung tay dựng lên phải không ?

Máu quá, đã quá.

Cố lên Quang ơi

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Thế bao ngày trăn trở và lên kế hoạch ,hôm nay cũng hoàn thành một cội dợt chim dành cho AE đam mơ chào mào chúc mừng em đã có nơi dợt chim đích thực ,thế khỏi phải mất tiếng Xăng và thời gian dành cho việc dợt chim rùi ,tiến đó để hôm nào anh ra rửa cội ...nghe quan . khè khè
chúc mừng em
Thân chào

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chúc mừng Quang và anh em Phú Yên, phong trào đi lên phải bắt đầu từ những cá nhân nhiệt huyết và một tập thể đoàn kết muốn đưa thú chơi tao nhã lên một tầm mơi. Chúc cội ngày càng phát triển, phong trào chơi chào mào ngày được mở rộng. Thân Đình Thọ

chaomao^^py

Moderator
Thế bao ngày trăn trở và lên kế hoạch ,hôm nay cũng hoàn thành một cội dợt chim dành cho AE đam mơ chào mào chúc mừng em đã có nơi dợt chim đích thực ,thế khỏi phải mất tiếng Xăng và thời gian dành cho việc dợt chim rùi ,tiến đó để hôm nào anh ra rửa cội ...nghe quan . khè khè
chúc mừng em
Thân chào
Hoan nghênh anh ! Khi đi nhớ mang theo chim , chim ngoài em khong chơi theo trường lớp nhưng lửa củi thì vừa đủ cháy nhà keke

chaomao^^py

Moderator
Chúc mừng Quang và anh em Phú Yên, phong trào đi lên phải bắt đầu từ những cá nhân nhiệt huyết và một tập thể đoàn kết muốn đưa thú chơi tao nhã lên một tầm mơi. Chúc cội ngày càng phát triển, phong trào chơi chào mào ngày được mở rộng. Thân Đình Thọ
Đang hy vọng ghê ghớm lắm anh ơi ! Chưa gì chủ trường đã ra chỉ thị là phải để mấy con chim của em đứng trường cho đông vui ^^

Mr Xo

phải làm như thế. chứ mình thấy mỗi lần muốn dợt chim phải đi một quảng đường xa vừa mệt người và mệt cho "chim".:eek:

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
phải làm như thế. chứ mình thấy mỗi lần muốn dợt chim phải đi một quảng đường xa vừa mệt người và mệt cho "chim".:eek:
khi nào khai trương đem xe vào xúc hết dàn chim nhà anh ra đó cho đông vui nè
thân chào

hovaten

Moderator
chỗ e gần bánh tráng Hòa Đa, từ trong thành phố ra là qua chắn đường sắt chút xíu phải không ?

chaomao^^py

Moderator
chỗ e gần bánh tráng Hòa Đa, từ trong thành phố ra là qua chắn đường sắt chút xíu phải không ?
Dạ ! đúng rồi anh , dác chắn xe ửa đi xuống xíu là tới nhà em , bãi dợt chim đối diện bánh tráng Hòa Đa luôn ^^ , hồi nào rãnh ra em chơi nha !

sonidinh

Member
Hi anh Quang ở Tuy An ah, oh. Em đang công tác tại Đồng Xuân, hôm nào khai trương cội thì Alo em (Định) :0962.662.226 nhé, hoặc anh viết lên diễn đàn thông báo trực tiếp cho em nha. Ah khi đó có chú Hoa nữa thì em nhất định phải xuống 1 chuyến giao lưu mới được.

Chúc cho phong trào Tuy An tiên phong đi trước, đàn em Đồng Xuân lướt bước theo sau hihi

Thân!!!

chaomao^^py

Moderator
Hi anh Quang ở Tuy An ah, oh. Em đang công tác tại Đồng Xuân, hôm nào khai trương cội thì Alo em (Định) :0962.662.226 nhé, hoặc anh viết lên diễn đàn thông báo trực tiếp cho em nha. Ah khi đó có chú Hoa nữa thì em nhất định phải xuống 1 chuyến giao lưu mới được.

Chúc cho phong trào Tuy An tiên phong đi trước, đàn em Đồng Xuân lướt bước theo sau hihi

Thân!!!
OK ! nhất định rồi, tính chủ nhật này nè . Chim La Hai cũng hay lắm đó nha , hay mải mê kiếm bướm mà quên chim rồi ^^