Những chú bổi lên ngôi !

vietthangek

Hội chào mào EaKar tổ chức thi tháng 10/2014
Mặc dù thời tiết không được như mong đợi, nhưng cuộc thi cũng đã thành công tốt đẹp. Với sự góp mặt của hơn 60 chú chim từ các vùng miền được anh em nghệ nhân mang về góp mặt. Cuộc thi diễn ra trong sự lo lắng của các nghệ nhân vì mây kéo nhiều có thể mưa, và có người lại lo nắng vì chú chim cưng có thể phơi nắng . . . đứng sau những chú chim đang thi thố là cả một nỗi niềm của anh em nghệ nhân !
Xin chúc mừng các nghệ nhân :
Giải nhất cho chú chim bổi 1 năm lồng của nghệ nhân : Trương Văn Tuấn - Hội chào mào Phước Sơn
Giải nhì cho chú chim bổi 1 năm lồng của nghệ nhân : Lý Hùng - Hội chào mào EaPhê
Giải ba cho chú chim bổi 2 năm lồng của nghệ nhân : Nguyễn Giang Nam - Hội chào mào Phước Sơn
Đây là giải đấu hàng tháng của Hội chào mào EaKar - Đắc Lắc và cuộc thi này cũng chọn lựa được một số chú chim hay để tham gia các cuộc thi tại Buôn Ma Thuột 11/2014.
Sau đây là một số hình ảnh tại cuộc thi - Xin chúc hội chào mào EaKar ngày càng nới rộng vòng tay giao lưu & có nhiều chú chim nới rộng cuộc thi trong tỉnh cũng như trong cả nước.
[/IMG]

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
hy vọng 1 ngày nào đó các em sẽ có tên tuổi trong các cuộc thi lớn

CMQN

Bổi 1năm mà thi lấy giải nhất,giải nhì thì wa là tài năng,bởi vì rất ít bổi 1mùa có thể dạn người chơi cội cfê,còn thi thì đông người mà bổi chơi vậy thì là hàng rất hiếm và độc.chúc mừng các nghệ nhân đạt giải.chúc mừng clb aekar tổ chức thành công hội thi.

vietthangek

Khi các chú chim vào top 10 - Anh em nghệ nhân ngồi xem im ắng, mọi bình luận đều nhỏ giọng. Trọng tài loại chim cũng phải thật nhẹ nhàng, và né tránh vì có nhiều chú bổi vào top. Cảm ơn sự quan tâm chia sẽ của anh em trong cả nước !

thanhkt

Bổi 1năm mà thi lấy giải nhất,giải nhì thì wa là tài năng,bởi vì rất ít bổi 1mùa có thể dạn người chơi cội cfê,còn thi thì đông người mà bổi chơi vậy thì là hàng rất hiếm và độc.chúc mừng các nghệ nhân đạt giải.chúc mừng clb aekar tổ chức thành công hội thi.
Mình cũng nghĩ như bạn, vì mình nuôi 2 em bổi lên, mà chẳng thấy ăn thua.
Thân

vietthangek

Bổi già rừng chăm nuôi cũng nhiêu khê lắm, mà đâu phải chú nào cũng chơi được đâu. Nếu mà là chim bẫy đấu thì chắc chắn, còn chim lưới thì hên xui nữa. Mình cũng đang nuôi 1 chú 2,5 năm rồi mới thấy chơi giàn, sàng cầu và ché. Bù lại được nghe cái giọng rừng đã lổ tai. Ai đang có những chú bổi mình thuần lên thì mới biết được khó khăn, chịu đựng thế nào các bạn nhỉ !
Với mình mỗi chú chim có một cá tính riêng, má trắng hay đỏ mà nết chơi hay thì các bác phải ngã mũ chào và trao giải thôi.

chimcuccu!!

Bổi già rừng chăm nuôi cũng nhiêu khê lắm, mà đâu phải chú nào cũng chơi được đâu. Nếu mà là chim bẫy đấu thì chắc chắn, còn chim lưới thì hên xui nữa. Mình cũng đang nuôi 1 chú 2,5 năm rồi mới thấy chơi giàn, sàng cầu và ché. Bù lại được nghe cái giọng rừng đã lổ tai. Ai đang có những chú bổi mình thuần lên thì mới biết được khó khăn, chịu đựng thế nào các bạn nhỉ !
Với mình mỗi chú chim có một cá tính riêng, má trắng hay đỏ mà nết chơi hay thì các bác phải ngã mũ chào và trao giải thôi.
giai
chúc mừng các bạn đã đạt giải và ban tổ chức . giong daklak mình rất mê và có cơ hội để được hưởng thụ tuy nhiên chắc tại k có duyên với e nó nên kết cục quá buồn. hy vọng 1 ngày nào đó kiếm được 1 em daklak để được nghe lại chất giọng của núi rừng tây nguyên.