Nuôi chào mào bổi 2 con trong 1 lồng

minhquynhln

em vừa mua được 2 con cm bổi. 1 con tách đỏ, đít đỏ và 1 con má trắng, đít đang đỏ. em nhốt 2 con chung 1 lồng để ép bổi. vậy em muốn hỏi các bác ép 2 con trong 1 lồng có được không? em định bao giờ nó thuần mới tách riêng nó ra như vậy được không? mong tin các bác

ngocquyet

mình cũng mới chơi nhưng theo mình bạn ko nên nhốt như vậy nó oánh nhau thì hỏng hết

yeuchimhue

nếu 1 trống 1 mái thì quá ok , còn 2 trống thì thú thật với bác , sẻ có 1 em chết sớm ,

minhtuan211

bác tách ra mà nuôi bác ah,họ nhiều chim mới nuôi chung,bác nuôi riêng ra khi buồn còn cho hai e so kè coi đấu đá cho vui chứ nuôi chung làm ji bác

minhquynhln

tình hình là mình ko có lồng nên đành nuôi chung, thấy chúng ko đánh nhau. vậy minh fnhoots 1 con vào lồng khuyên có được không các bác?

cmtegiac

Hồi trước mình cũng thiếu lồng nuôi và cũng nhốt 2 chú bổi vào 1 lồng thì thấy sẽ có sự phân chia, con nào mạnh hơn đậu cầu trên con nào yếu hơn xuống cầu dưới, khi ăn thì con mạnh ăn trước con yếu ăn sau nhưng vì đều là bổi nên chúng ko đánh nhau, khi tắm thì cho 2 con qua lồng tắm để tắm chung luôn. Mình nuôi được 1 tuần thì tách 2 con ra 2 lồng và 2 con vẫn bình thường ko bị sứt đầu mẻ trán. Nếu ko có đk thì bạn xin ai cái lồng cùi nuôi tạm cũng được chứ đừng nhốt lồng khoen chim dễ sinh tật

thanhvalivn110

không sao đâu bác mình cũng đã thử rồi(hồi mới tập chơi chào mào).nuôi cở 2 ngày là có 1 em gẫy chân ,sau 2 hôm chết ,không sao đâu

thanhphongcr

uhm ko sao âu ! cũng có hồi mình cũng thiếu lòng bỏ chung 2 em ! sáng hôm sau ngu dậy thì thấy 1 cảnh cần chim dính máu ! thế là tự hiểu

chuột nhắt

hehehe nuôi chung cũng được vì là chim mộc đánh lưới về nhốt chung nhanh thuân và làm cái gì cũng nhanh...... nhưng không được nghe giọng của chúng nó xem con nào hay và con nào dở. con đánh nhau thì chắc là có sảy ra và tranh ăn. nhưng mộc bạn cứ nhốt chung 1 thang hoặc hơn rồi tách ra.

ducthitran

Mình củng từng thử 1 lần và đây là kết quả, cuối cùng thì tách ra luôn, cả 2 em đều là bổi bẩy đấu:(

Pleikupho

Mình củng từng thử 1 lần và đây là kết quả, cuối cùng thì tách ra luôn, cả 2 em đều là bổi bẩy đấu:(
2 con bổi gì ác thế a. e cũng toàn bổi bẫy đấu nhốt chung nhưng sao nó chẳng cán nhau.hehe. 2 con này hơi bị máu. rất có tương lai
Chủ topic : bạn nên tách ra riêng thì hơn. 2 thằng tù ở chung có màu lên thì cũng chẳng biết bố cháu là ai.hehe

keen_cola

tốt nhất là không nên,trừ khi co avi bạn ak,có ép cũng không nên ép chung