Nuôi chim hoành hoạch với chào mào có được không?

minhquynhln

em mới bắt được tổ hoành hoạch non. em muốn nuôi cùng với chào mào cho nó học hót giọng chào mào có được không các bác? nuôi như vậy có sợ chim chào mào lại bị lai giọng hoành hoạch không? em thấy chim hoành hoạch giọng cũng to, khỏe, chim to.mong các bác giúp với

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Theo mình thấy mấy em này không nên nuôi bạn à, mình tốn kém cám, trái cây cho nó ăn là 1, tốn thời gian nuôi em nó là 2, để thời gian và cám đó nuôi 1 con CM hay hơn, nếu bạn muốn nuôi 1 con chim để hót giọng chào mào thì chỉ nên nuôi CM thôi , với lại theo mình thấy con chim Cm rất sợ mấy con Hoành Hoạch này nếu nuoi chưng sợ làm ảnh hường đếm mấy em CM nhà bạn.

ChaoMao_NA

Theo mình thấy mấy em này không nên nuôi bạn à, mình tốn kém cám, trái cây cho nó ăn là 1, tốn thời gian nuôi em nó là 2, để thời gian và cám đó nuôi 1 con CM hay hơn, nếu bạn muốn nuôi 1 con chim để hót giọng chào mào thì chỉ nên nuôi CM thôi , với lại theo mình thấy con chim Cm rất sợ mấy con Hoành Hoạch này nếu nuoi chưng sợ làm ảnh hường đếm mấy em CM nhà bạn.
E cũng đồng ý với bác không nên nuôi chung bác ah. nếu đã đam mê CM rồi sao lại không chuyên chú vào CM chứ bác

chaomao_QN

theo mình thì k nên. mổi loài chim có một chất giọng riêng tuy nó có học được đôi chút giong chim khác nhưng chưa chắc đã hay mà không khéo CM lại học giọng nó thì nguy to bác à. nếu bác thích CM thì nên chọn CM để chơi tiện hơn cả.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Theo em thì bác không nên nuôi vì hoành hoành làm gì! rất tốn kém + chim chào mào non của bác dễ lai giọng của hoành hoạch! hư giọng hết bác à!

long3739

Trong diễn đàn có bài viết của bác
black_fish9402 đó bác.Có mấy cái clip bác ấy sưu tầm.Lai ra thế hệ F1 - F2 hot gần giống chào mào.
Còn vụ cho học giọng thì chưa thấy.
Bác cứ thử thí điểm đi bác.Biết đâu lại ngây bất ngờ cho mọi người thì sao.
Thân !!!

thangdc87

nếu bác muốn nghe giọng hót chào mào thì việc gì phải tốn công nuôi hoành hoạch thời gian đấy bác nuôi 1con chào mào có phải tốt hơn ko?

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Thấy ai cũng bảo không nên nhưng theo mình thì: Bạn nên nuôi đi! Vì giờ bạn đã bắt chim non rùi, không nuôi thì nó đâu có sống được!!!;) Mai mốt ra trường đấu, nó giở giọng hoành hoạch ra không khéo mấy em kia cụp mào hết đấy. Đùa thôi nhé! Thân chào.