Nuôi sinh sản Chào Mào Trung Mang - Tuân Đà Nẵng

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Gửi AE xem qua Aviary mình mới làm trong hôm chủ nhật: Mua vật liệu, làm lồng, nền, trang trí và thả chim.
Cặp chim mình thả vào là cặp trung mang, hy vọng nó sẽ bảo tồn được chim trung mang trong tương lai :)
AE xem nhé . Cảm ơn nhiều.

Đôi chim đã bắt cặp, chuẩn bị sinh sản.

Mình sẽ liên tục cập nhật để AE được biết nhé :)

Sửa bởi Amin:

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Mái là trung mang xã ba, sổ khá hay 5-7 âm giọng sổ có tầm 4 giọng.
Trống là trung mang xã tư, ché ác, giọng sổ dài đằng đẳng dáng mình dây, dài gọn :)

ManhQuynh

Hôm chủ nhật vừa rồi em cũng làm avi nhưng mới xong khung, vì đi tìm mua lưới loại 1,5cm nhưng ở chỗ mình không có thế là phải đặt, nản quá, đang háo hức, nhưng của bác ko làm cửa để cho thức ăn và cho chim ra vào ah.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Chúc mừng "lâu đài tình ái" đã hoàn thành, hy vọng sẽ có những chú TM trong tương lai. Có dịp sẽ giao lưu với bác. Thân chào!

tanhoangkts

Gửi AE xem qua Aviary mình mới làm trong hôm chủ nhật: Mua vật liệu, làm lồng, nền, trang trí và thả chim.
Cặp chim mình thả vào là cặp trung mang, hy vọng nó sẽ bảo tồn được chim trung mang trong tương lai :)
AE xem nhé . Cảm ơn nhiều.
Mình sẽ liên tục cập nhật để AE được biết nhé :)
Bác cho em hỏi giá cây thép đa năng đó nhiêu 1 cây vậy.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Chúc mừng bác
Hi vong sang năm sẽ có TM F1 chính tông chia cho anh em diễn đàn chơi .
Anh em vào đăng ký nào...đặt gạch 1 chú nhé kaka

tdtd

Chúc mừng! Bác ở đâu thế nhỉ?

PS:tanhoangkts : bác ở HN ra Đê La Thành: tùy từng loại mà có giá, mình mới làm giá để hàng, 22k/1m thoải mái cứng.

Mình cũng muốn làm 1 cái avi thế này, nhưng không có chim các vùng hay như thế

K

ketnoidamme

Guest
hehe,cặp TM này coi chừng em qua bắt trộm đấy a Tuấn nhé

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Chúc mừng Bác- chúc cho cặp TM nhân giống thành công ... cho hỏi tổng thiệt hại của aviary bao nhiêu ? vậy chủ thớt
Thân Chào

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chúc mừng bác Avi đẹp quá. Chúc bác sang năm sẽ có những em TM lứa đầu

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
sao không thấy chổ nào để cữa ra vào để tổng vệ sinh vậy tuấn ơi
Thân chào

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Hay quá, chim non gốc Trung Mang, lại được dạy giọng Trung Mang, vậy thì còn gì bằng, chúc mừng bác nhé.

Thân, black_fish9402

vukienvp

Aviary của bác đẹp đấy và cặp Trung mang khủng nữa chứ. Em cũng đang tính làm một cái.
Mà bác cho em hỏi tổng thiệt hại là bao nhiêu vậy.
Chúc bác sang năm sẽ đón nhận lứa Trung mang chuẩn F1 nhé.
Chào thân ái.

aphu_phonui

khi nào có nhiều TM bác kỉ niệm em 1 con nhé bác.chúc bác có nhiều sức khỏe

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Hi AE,
Cảm ơn AE đã chúc mừng ủng hộ, mình show thêm 1 clip mới quay.
Trống này giữ quá, mới kẹp mấy anh ở ngoài AVI để test thử, mái thúc quá đành trống ghen và rượt chạy quá trời.
Mình nghĩ nó không hợp nhau, ai ngờ đem chim kẹp ra chút xíu thì nó đã làm lành nhau rồi :) :). Trống này có vẻ ghen quá , hihi

AVI này mình làm diện tích: 1,5 dài x 1,5 cao x 1 rộng (met).
Tiền sắt V + ốc vít thiệt hại: 360 k + lưới chì: 240K + tôn nhựa: 180K + lưới lan: 40k= 820k :) :), còn cỏ cây hoa lá thì tự tìm.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Thông báo cho AE chaomao.org tin vui là trưa nay mình đã chứng kiến đôi tân hôn đã xây tổ ấm cho gia đình :)
Chim trống đã bắt đầu tha rác và xoay tổ, và dụ mái rất điêu luyện. Hy vọng sớm có tin vui.
Mình sẽ cập nhật liên tục để AE biết thông tin, hehe