Phân biệt trống mái giúp e

trinhxuanhuong

các bác cho em hỏi mới e có 1 con nó ché rất to mà thỉnh thoảng mới thấy nó huýt huo` hô ko bít là trống hay mái các bác nhỉ.nó ché to lắm nghe diếc cả tai nhung chỉ cái một thui ko liên tục.các bác giúp e mới thanks các bác.

trinhxuanhuong

nó thấy con nào hót là nó ché ché.nhưng ko hót chỉ huýt hùy hô thui bạn ạ.minh mới nuôi dc 1 tháng rưỡi nên ko bít như thế nào.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bạn làm thêm cái clip lại đi! Bạn tả cũng hơi khó để phán đoán! Nhưng mình đoán là mái! Vì theo bạn tả không biết bạn hiểu giọng Chéc thế nào nhưng bạn tả đổ giọng ra như vậy thì tỉ lệ mái cực cao!
Thêm clip để mắc công mình phán bừa bạn lại buồn! He he!

trinhxuanhuong

nhung mà nó nhát lắm.quay thì chẳng thấy gì cả chỉ nhảy thui.nhìn thấy người là nó im tịt bạn ạ.ảnh đây các bác.

mrdungbinhduong

Theo mô tả của bạn thì mình nghĩ nó chỉ “ Hoét’ thôi ko phải ché đâu. Mình cũng có 1 con như vậy nhưng may mắn đã xac định đc giới tính của hắn hii

noucamp98960

Hix. Minh cung moi mua 1 cap. 1 con da xac dinh dc la trong. con kia thi chua. chi keu 1 cau lap lai wuai. nghi la mai

Nhắc nhở lần 1: kể từ lần sau nên viết tiếng Việt có dấu nhé!

Sửa bởi Amin:

heokhung2212

nhiều khi chim của người ta bị bể nên họ bán cho bạn nên vậy thôi...nhiều khi sau này nó ra giọng cậu chịu không nỗi đâu. chúc bác có chú chim hay nhìn chú chim là biết nó 1 thời chinh chiến rồi ..:))

cmcuibap

Khả năng em nó là mái, lúc trước mình cũng từng biết có 1 con bạch đề cũng ché dữ lắm nhưng cuối cùng thẩm định là mái. Em nó cũng kg sổ giọng được

Jzhungzj

Mình cũng có con như vậy giờ Chưa xác định đk...cũng nuôi đk gần hai tháng chim sơn la...giọng đanh nhưng ko hẳn là chim mái huýt hưu nó chỉ ra đk 3 giọng...xin cao thủ chỉ giáo