Phân chim cục khá to là sao hả các bác!

Dan_Toc_Nung

Con cm của em ị phân cụ khá to màu trắng trắng, khô.... như vậy có bình thường không các bác!

Dan_Toc_Nung

Thanks bác! tại e đọc đâu đó bảo phân chim phải bé, càng bé càng tốt. nên e mới phân vân chim em có sao k ?

lenhattan

Có phải loại mà sáng sớm ra ngủ dậy em nó ỵ 1 cục ko bác. Nếu đúng thì loại này tốt nè.

Dan_Toc_Nung

Hình như cả ngày nó ị cục to bác ạ, cũng có cả cục bé nữa... E cũng k để ý vì bãi phân thấy khá nhiều cục to @@

neo

chim chủ thớt bị thiếu trái cây và vitamin C rồi , chủ thớt phải cho ăn nhiều đu đủ và cam ngoài ra phải cho thêm các loại trái cây khác , lưu ý trái cây cho ăn luân phiên nha

Dan_Toc_Nung

Em vẫn hay cho em nó ăn cam và chuối, chuối nhiều hơn cam bác ạ! Để mai e làm tý ảnh cho các bác phán nhé!

Pleikupho

chim nhà mình cũng vậy. nhưng thấy mấy hôm nay ăn chuối sứ hường nó ị cục ta vật vả. nhưng ko sao e nó hót ché nhiều là thấy ổn ngay.hehe

matna

chim đi trắng và vo viên là tốt, nếu bạn vẫn lo thì cho chim ăn đu đủ và 1 ít trứng kiến thêm vào sẽ tốt cho đường ruột hơn

laohacrom

Con cm của em ị phân cụ khá to màu trắng trắng, khô.... như vậy có bình thường không các bác!
Chim như thế là tốt rồi, mùa này như vậy là quá tốt ko có gì phải lo cả. Phân to có 2 loại, loại thứ nhất là phân tích tụ sau 1 đêm ngủ, sáng ra ị ra 1 cục to tròn, bóng và có màu xanh lẫn màu trắng : chim khỏe mạnh bình thường. Phân trong ngày cũng to và có màu trắng, mềnh để ý thấy những con chim có thể hình to cũng thường đi ra phân to, phân to + trắng chưa rắc lại, vẫn còn hơi bột thì chú chim đang chớm lửa,vừa thay lông xong,hoặc thời tiết đang lạnh. Mùa này chim đi phân như bạn mô tả thì ko có gì đáng lo ngại cả.
PS : ko biết người khác sao chứ những chú chim của mềnh con nào đi phân to thì toàn là những chú dữ chim và bền sức lắm bạn à

yeuchimhue

bác chủ cho ăn cám viên thì phân to , ăn cám xây nhuyễn thì nhỏ hêhhehe