phân vân trống hay mái

trung3399

em bắt con này đc hơn chục ngày rồi,lúc mới mua về đc vài hôm nó kêu wich wich rồi wich wich wich wich.Mấy ngày gần đây nó lại kêu Wich Wiu rồi Wich wiu Wich wiu.Em vừa cho em kè lông với mấy con Mộc khác thì em nó ko hót nhưng thái độ thì căng đột nhiên thấy em nó kêu Wich ìu wiuuuuu âm cuối cùng hơi dài mà lại nhỏ nữa,em nghi hot girl quá :( .Các bác xem giúp em với:

Uploaded with ImageShack.us

melumeli

Chim nhỏ con, tách nhỏ, yếm treo.---> Theo mình là chim mái.
Vẫn có mái sổ 5 âm, vẩn có trống wit wiu. Không phân biệt trống mái qua giọng hót trong thời gian ngắn

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Con này theo mình thì 90% là chim mái, với lại bổi mà bóng bộ như thế này nuôi cũng ko có tương lai. Bạn mua ở đâu ,vùng nào thì mình cũng nhận xét thẳng như vậy.Trình độ thẩm còn hạn chế , nếu phật ý thì sory bạn nhé. Thân ái/ CMVN.

caube1002

Con này theo mình thì 90% là chim mái, với lại bổi mà bóng bộ như thế này nuôi cũng ko có tương lai. Bạn mua ở đâu ,vùng nào thì mình cũng nhận xét thẳng như vậy.Trình độ thẩm còn hạn chế , nếu phật ý thì sory bạn nhé. Thân ái/ CMVN.
bác này chuyên nuôi chim thi đấu đấy, nên bác phán chắc đúng 90%.hihi

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
bác này chuyên nuôi chim thi đấu đấy, nên bác phán chắc đúng 90%.hihi
Heheeeeee.....cho a xin 2 chữ bình yên đi ,chú nói thế ae 4rum lại chém a bây h.A chỉ nhận xét chia sẻ với ae theo trình độ của mình thôi.Thânks!

baloteli

chim mái 100% bãn à.ngắn đòn quá.hơn 10 ngày mà tình trạng wit wiu vẫn còn.^^