Phòng ngừa bệnh tật trong mùa mưa cho Chao Mào.

chaomao86

Xin chào anh, em diễn đàn!

Vào mùa mưa thời tiết thay đổi đột ngột. Sáng nắng, chiều mưa tầm tã ảnh hưởng không nhỏ đến những chú chim. Chim đi phân đi ướt, dễ bị ho, xù lông. Nay mình viết bài này nhờ anh, em có kinh nghiệm có thể chia sẽ những cách có thễ phòng ngừa các triệu chứng như trên. Cám ơn anh, em rất nhiều.:D

chaomao86

Mình nhờ tư vấn dùm cách phòng ngừa, để có sức khỏe tốt nhất. A,e nào còn cách khác không.

vubaucat

anh cứ chăm bt.cóng nước thêm chút mật ong.để nơi yên tĩnh để thay lông.

hieư236

Mình nhờ tư vấn dùm cách phòng ngừa, để có sức khỏe tốt nhất. A,e nào còn cách khác không.
Tắm xong thì để chỗ kín gió. Trường hợp chim đã bị ho thì dùng thuốc ho siro đó bác.và trùm áo bôi dầu gió vào là okie thôi

yeuchaomao_175

mình tặng bạn 1 cách chống rất tốt vào mùa thời tiết đột ngột thay đổi,bạn cho tất cả chim của bạn có vào trong phòng vệ sinh,bạn lấy quả bồ kết nướng lên lấy quạt thổi dần dần vào trong phòng về sinh,để chim hít từ từ khoảng 1 tiếng thôi,đừng nhiều quá chim nó sặc khói,cách này mình vẫn làm cho tất cả những chú chim của mình,gọi là sông chim,giống như người ốm sông các loại lá cây ý

hieư236

mình tặng bạn 1 cách chống rất tốt vào mùa thời tiết đột ngột thay đổi,bạn cho tất cả chim của bạn có vào trong phòng vệ sinh,bạn lấy quả bồ kết nướng lên lấy quạt thổi dần dần vào trong phòng về sinh,để chim hít từ từ khoảng 1 tiếng thôi,đừng nhiều quá chim nó sặc khói,cách này mình vẫn làm cho tất cả những chú chim của mình,gọi là sông chim,giống như người ốm sông các loại lá cây ý
Chuẩn là bồ kết nướng rồi bác. Người mình vẫn hay làm thế mà

xuantienqtkd

Cách của bác rất hữu ích , khi nào có dịp cũng sẽ thử

chim_den78

Hihi.ngoài bắc hay đốt than củi sưởi ấm cho sản phụ. Các bà nhà ta vẫn hay cho thêm trái bồ kết khô vào đốt cùng. Nhà mình 2be có hiện tượng hắt hơi sổ mũi là mình đốt cháy bồ kết sau đó tat lửa là cho hit khói ko à. Rất nhanh khỏi. Và mau thông mũi ko bị ngạt mũi. Mình chưa thử cho cm!

facebook_online

Người mình thì dùng bồ kết được. Nhỡ đâu chim k dùng đc thì sao ạ. Có bác nào đã thử rôivthif cho xin ý kiến đi ạ

yeuchaomao_175

Người mình thì dùng bồ kết được. Nhỡ đâu chim k dùng đc thì sao ạ. Có bác nào đã thử rôivthif cho xin ý kiến đi ạ

mình áp dụng cách này từ những nghệ nhân già rất già mùa rồi bạn ạ,yên tâm thử đi sẽ thấy chim cò còn xù lông vào mùa nóng lạnh thất thường ko nhé,