Phơi nắng cho chim đang căng lửa

2chan3tat

1 ngày e phơi nắng từ 9h sáng đến 1h trưa liệu có nhiều quá ko, các bác cho e hỏi phơi như vậy có tốt ko và phơi như nào thì hợp lý, chim đã xong lông và đang có lửa.
p/s : chim e là chim Bắc.

chaomaohu3

em thì phơi từ khi có nắng đến 11g xong cho chim tắm . tắm xong phơi nắng tí nữa . 2 ngày tắm 1 lần . ngày nao cũng phơi nắng . câc bác thấy em chăm tắm vậy có ổn k. các bác cho em hỏi luôn là em nghe nói chim tắm xong mà phơi nắng liền thì sau này khó thay lông . có đúng k ạ . ae chỉ bảo dùm ạ.

tranphudung7

tùy vào sức khỏe của chim nữa bạn tắm nắng thúc mồi tươi,và cho chim 1 chế độ tập dợt riêng..tốt nhất nên chăm đều tay.dợt ít nhất 1 tuần 2 tới 3 lần..tắm nắng là 1 phần giúp chim mau căng..nhưng chế đô dinh dưỡng tập dợt cũng rất quan trọng..

chaomao_bh

theo mình thì từ 11h đến 1h là giờ cho chim tắm nước,cũng là giờ nắng gắt lắm cho chim tắm giờ đó làm cho chim nó ể oải lười hót lắm,bạn nên cho phơi chim từ lúc có nắng đến 9h30 là đẹp lắm rồi,chim mới xong lông thì bạn từ từ phơi nắng nhiều chỉ sợ lông xấu thôi,cứ chăm từ từ rồi em nó sẽ lên và chơi bền thôi,kích mau lên quá thì nó cũng mau xuống thôi.chúc chim bạn mau lên lửa nhé

chaomao_bh

em thì phơi từ khi có nắng đến 11g xong cho chim tắm . tắm xong phơi nắng tí nữa . 2 ngày tắm 1 lần . ngày nao cũng phơi nắng . câc bác thấy em chăm tắm vậy có ổn k. các bác cho em hỏi luôn là em nghe nói chim tắm xong mà phơi nắng liền thì sau này khó thay lông . có đúng k ạ . ae chỉ bảo dùm ạ.
theo lời bạn kể mình không thấy bạn nhắc đến trái cây và mồi tươi nhỉ,2 thứ đó phải có nhé bạn,còn về tắm nắng + nước của bạn thì mình thấy ổn rồi,mà khi tắm nước xong thì bạn không cần phải tắm nắng lại cho khô đâu,bạn cứ để vào bóng râm cho em nó tự rỉa lông tự khô,vì mùa này là nắng nóng nên lông tự khô không cần phơi lại đâu

Jack Dam

theo lời bạn kể mình không thấy bạn nhắc đến trái cây và mồi tươi nhỉ,2 thứ đó phải có nhé bạn,còn về tắm nắng + nước của bạn thì mình thấy ổn rồi,mà khi tắm nước xong thì bạn không cần phải tắm nắng lại cho khô đâu,bạn cứ để vào bóng râm cho em nó tự rỉa lông tự khô,vì mùa này là nắng nóng nên lông tự khô không cần phơi lại đâu
Đang nói đến vấn đề tắm táp, bác lại nói về dinh dưỡng, đối với cm thì vấn đề này ai cũng tự bết mà

Chim Điên

1 ngày e phơi nắng từ 9h sáng đến 1h trưa liệu có nhiều quá ko, các bác cho e hỏi phơi như vậy có tốt ko và phơi như nào thì hợp lý, chim đã xong lông và đang có lửa.
p/s : chim e là chim Bắc.

Quá sức bác ơi, mình nghĩ là nên phơi nắng sáng, khi nào có nắng thì phơi, đến khoảng 10-11h là ok, tuỳ theo sức khoẻ của chim. Thân

quangphucmobile90

mình thì chỉ khi nào chim chuẩn bị đi thi mới ép nắng nhìu thôi. còn không bình thường chỉ phơi 1 2 tiếng nắng sớm buổi sáng đễ duy trì lửa.

2chan3tat

Cảm ơn các bác nhiều !... e quên ko nói đặc thù công việc của e là 8h30 mới về nhà nên là cứ phải 9h mới phơi được.E để ý thấy nó cũng ko há mồm há mỏ nên là cũng cứ để thế đến 1h thì cho vào tắm nước xong treo chỗ mát đến 6h cho đi ngủ.
E phơi nắng kết hợp với tập lực luôn, hoa quả luôn có trong lồng, khi tắm nước xong thì cho 5-7 con cào cào rồi treo chỗ mát 6h đi ngủ, hôm sau 9h dậy là phơi tiếp.

HONGHAU

Ko biết sao chứ mình thấy phơi nắng như vậy là gắt đó bạn. Tùy theo vùng mà mặt trời lên khác nhau, và độ nóng củng khác nhau nửa, nắng giúp chim hấp thụ vitamin , mướt lông thôi, còn bạn muốn tăng sức bền thì bạn cho ra cội nhiều hoặc tập lực thôi.

chaomaohuynhphi

phơi nắng xong mới tắm, chứ không không phải tắm xong mới phơi...tắm nắng tùy vào mùa và thể trạng chim..như trời trở gió thì chim không tắm...trời sắp chuyển mưa thì không phơi nắng cho tắm luôn khi mưa bắt đầu rớt hay mưa vừa ngớt, chim rớt lông không cho phơi nắng trực tiếp....tầm phơi nắng không cho tắm cũng tốt là 7h30-9h30 chiều là 3h30-4h30 vì lúc này nắng bắt đầu đổi sắc...còn lại phơi xong cho tắm...tránh việc ép thể lực chim bằng mọi hình thức người mà ép chim thì không biết nuôi chim và cũng không bao giờ quý thú chơi này...thể lực chim có dc là do chim thoải mái khi được quan tâm chăm sóc vậy thôi.thân

minhhuyjmmy

7h30 tắm nắng 9h tập lực 11h30 tắm nước + ăn trái cây, cám dinh dưỡng cào cào non cách ngày, trứng kiến tới 13h ngỉ ngủ tới 16h chiều căng nắng 16h 30 ngủ luôn. sau 3 tuần em nó sẽ bộc lộ thử nhé bác