Quá Buồn

:( lúc trưa nay đi làm về thấy trời nắng ấm bỏ em sông kon 5 tuổi ra lồng tập lực.vừa đi vào nhà được 5p ra ko thấy chim đâu,nhìn quanh thì ra em nó trên cây nhà hàng xóm.em này mới gắn bó với em 1 năm nhưng bao nhiêu tình cảm,tâm huyết đổ vào nó.lấy lồng bẫy và chim mồi bẫy lại,nhưng em nó đã vụt bay xa mất rồi.mọi hôm chẳng sao hôm nay chắc do con mèo nên nó sợ,vụt qua khe nan ra mất .
nỗi buồn này biết chia sẻ cùng ai !

tosudoc

sao bác không đi theo nó. Chỉ cần đến lúc nó đói là nó xuống lồng liền à. không thì đi quanh xóm nhà nào có nuôi chim mà nghe chim nhà họ rộ lên là biết nó đang ở gần đó. Chúc bác may mắn

minhgas

Chào mào cùi bắp
Chia buồn cùng bác hix
Và cũng đồng quan điểm với bác tosudoc vì chim thuần sẩy ra thì chỉ quanh quẩn mấy nhà hàng xóm có nuôi chim.

kuly039

Xin chia buồn với bác.Chắc nó quẩn quẩn đâu đó thôi,tối lại về ah…hy vọng may mắn sẽ mỉm cười với bác .

yeuchimhue

gần tết mà như thế là bùn lắm rồi bác ạ , nếu nó thuần thì bác cứ đi theo nó mà bẫy , còn nhảy như mộc thì thôi bác ạ , đừng bẫy mà phí công

xin nghỉ làm cả buổi để đi hóng xem giọng nó chỗ nào,vác em mồi đi mà cũng có thấy bóng dáng nó đâu.tình yêu của em vụt bay rồi :(

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chim thuần thì chắc ở quanh đấy thôi bác! Cố tìm cho ra ăn tết cho ngon!

nguyenhaiabc

Not Alone
Chào bạn hoiquan_bactrungnam trước tiên xin gửi lời chia buồn đến bạn về em Sông Kon
Mình cũng bị xẩy 1 em ( món quà của anh trên ORG) lúc đầu nhìn em nó dc tự do thật là đau lòng... sau 10 phú bay mất ko hiểu lý do gì em nó quay lại chổ mình hay treo em nó, em nó đứng hót đấu với mấy em trong lồng.... sau 20p em nó thấy đói tự tìm về lồng và chui vào lồng ăn chuối..
bạn thữ làm cách của mình xem sao? chúc bạn may mắn
Thân ái nguyenhaiabc

thai sanh

chim nuôi lâu rồi thì quen lồng nghe chim nhà kêu em nó về thôi!hi vọng em nó trở về với bác nha

chào bạn hoiquan_bactrungnam trước tiên xin gửi lời chia buồn đến bạn về em sông kon
mình cũng bị xẩy 1 em ( món quà của anh trên org) lúc đầu nhìn em nó dc tự do thật là đau lòng... Sau 10 phú bay mất ko hiểu lý do gì em nó quay lại chổ mình hay treo em nó, em nó đứng hót đấu với mấy em trong lồng.... Sau 20p em nó thấy đói tự tìm về lồng và chui vào lồng ăn chuối..
Bạn thữ làm cách của mình xem sao? Chúc bạn may mắn
thân ái nguyenhaiabc
em treo lồng ra chỗ hay treo mở cửa lồng cả chiều rồi.nhưng chắc vô duyên với em này rồi.trong lồng lực chỉ còn vài sợi lông ngắm mà đau lòng !

Leodevincy

Chào mào Việt
Xin chia buồn với chú Sơn. Thử làm theo mấy cách của AE chỉ thử xem sao, hoặc bỏ thức ăn vô lồng hay nuôi em nó và mở cửa, phòng khi em nó đói quá biết đường mà quay về.

Xin chia buồn,
Leodevincy

N

namkiet

Guest
Chia buồn cùng Sơn, mong là em nó sẽ lại quay về .
Thân Tuấn

cảm ơn mọi người.em đã làm đủ cách rồi.dù công việc cuối năm rất bận rộn cũng cố gắng xin nghỉ 1 buổi chiều ở nhà để lùng sục em nó mà toàn thất vọng thôi ạ.em đang buồn thối ruột !

kingbirds_QN

Em nó bị mèo chụp nên hoảng loạng bay mất rùi, chia buồn cùng bác.Thôi thì tích đức cho con cái cụ ạ!!coi như mua vài trăm chú chim phóng sinh hic....!!

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Chia buồn cùng bác nhek thôi chuyện gì cũng qua rồi có buồn cũng vậy thôi. Ai đã từng nuôi chim thì cũng bị cảnh như bác (chính em cũng bị vài lần biết bao nhiêu công sức 1 phút chốc tan thành mây khói hjx).

Chắc nó hoảng nên 1 đi ko trở lại lun rồi. Thôi bác mau chóng lấy lại phong độ nhé và rút kinh nghiệm sau này :D

linhnm29

Hi vọng tối nó quay về nhà bác. Chim nhà em toàn ra rồi lại quay về tìm chủ hihi

netcom0909

trước hết xin chia buồn cùng bác, cũng như ý kiến của các a e, chim nuôi thuần lâu năm mà sẩy thì chủ yếu ở quanh quẩn nhà thôi. Mà chắc do bị hoản nên nó mới đâm nan lồng chui ra. Dẫu sao cũng đã buồn nhưng biết đâu ngày chú nó lại nhớ chủ lại quay về sao bác. Chúc bác sẽ gặp may mắn và hãy vui lên vì sau nổi buồn bao giờ cũng là một niềm vui.