Quá trình hình thành và phát triển phong trào chào mào ở Sài Gòn và các tỉnh lân cận.

SherlockTN

Chào toàn thể anh em ORG.
Mình chơi chim tính đến này được tầm hơn nửa năm, và tham gia ORG cũng được 6 tháng. Được biết diễn đàn mình thành lập đã hơn 2 năm nay, có thể là cùng lúc với sự nở rộ của phong trào chào mào đấu ở SG. Diễn đàn ORG có thể nói là sinh sau đẻ muộn so với các diễn đàn chim cảnh khác như svcvietnam, chimcanhvn..., nhưng lại là một diễn đàn có uy tín, tạo nên sân chơi bổ ích cho anh em chung niềm đam mê thảo luận, chia sẻ cùng nhau những kinh nghiệm về thú chơi này. Sài Gòn cũng vậy, tuy phong trào phát triển muộn hơn nhiều tỉnh thành khác, nhưng với tiềm lực và sự năng động của mình, SG hiện nay đang sở hữu đàn chào mào có thể nói là cực kỳ chất lượng, song song đó là các cuộc thi với quy mô không ngừng tăng lên.
Hôm nay mình lập topic này với mong muốn tìm hiểu đôi chút về lịch sử hình thành phong trào chào mào SG cũng như các tỉnh lân cận, về cuộc thi chào mào đầu tiên ở SG, quá trình hình thành các cội, hội nhóm chào mào.... Topic cũng sẽ là nơi chia sẻ những kỷ niệm của các "tiền bối" về những ngày đầu của phong trào nhé :D.
Thân chào!

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Topic này lớn quá, AE mỗi người góp chút gió thành bão

chaomaochua152

tình hình bửa giờ thời tiết nóng quá he he ! giờ đến lúc phải suy nghỉ rồi anh em lựm đc gì cứ đưa hết lên cho phong trào thêm hoành tráng nhé thank :D

SherlockTN

Đôi khi nhớ lại những ngày đầu mới chơi chào mào cũng thấy vui vui mà mấy bác, mới chơi thì ai cũng như ai, ngu ngơ chả biết gì :D

t2t

CLB Chào Mào Gia Định
Mới chơi thì chưa có chym hay nhưng những kỷ niệm ngày đầu thật đẹp. AE chân tình đầm ấm các Bác ạ, giờ mỗi khi ngồi nhắc lại AE đều ước mình trở lại như những ngày đầu tiên đó.

p/s: đang viết comment mà trong lòng thấy vui thiệt....chắc nhiều kỷ niệm xưa đang ùa về đây

SherlockTN

mấy bác rảnh quá, không có việc gì làm ah.

Bởi vậy mới post vào mục TRAO ĐỔI BÊN LỀ, GIẢI TRÍ đó bác. Chứ lúc nào cũng làm việc như bác thì đâu có time đâu mà giải trí, chiêm nghiệm lại quá khứ :D.

minhthuanan

Bởi vậy mới post vào mục TRAO ĐỔI BÊN LỀ, GIẢI TRÍ đó bác. Chứ lúc nào cũng làm việc như bác thì đâu có time đâu mà giải trí, chiêm nghiệm lại quá khứ :D.

Bác nói rất chuẩn. Chắc bác ndv đang xì chét nên khó ở tí