Quá vui..... có chim chơi rồi hihi

kjenprodn

Tình hình là hôm nay bắt được em chào mào sổng khá dễ ^^... Đang đi học trên trường thì MẸ điện thoại đến và bảo có con chim gì đẹp lắm bay vào nhà .. điện từ lúc 14h30 .... học xong tiết thể dục là 15h30 thế là tức tốc chạy 4km từ trường về....Thấy em chào mào đang bay trong nhà... thế là nhanh tay lấy cái lồng ép nhét miếng cà chua vào... ^^... Ẻm bay vô, thuần đét, chân có vảy, sổ ngay và luôn.... Em nghe có giọng Tít tít các bác ạ.. vui quá :))

lenhattan

Dễ bị xin lại lăḿ nè. Chắc là của hàng xóm rồi.hì, chúc mừng em

kjenprodn

hé hé.. cám ơn các bác đã chia vui... hàng xóm ko ai sổng hết bác ơi hihi

hvkt_87

UP ah clip ngay và lun bạn ơi :D , mà ngày trước nhà mình mà có chim bay vào nhà là phải bắt ngay , rùi ném nó đi và đằng sau là 1 vốc muối nữa :( Hic

kjenprodn

đây là chim sổng.. nó dạn lắm cơ :)).. để lồng đấy tự bay xuống ... vứt cà chua vào là tự chui vào lồng thôi :))

sonbt

Cũng chúc mừng bạn. Để xem ít hôm nữa thái độ của nó thế nào đã em.

kjenprodn

Cũng chúc mừng bạn. Để xem ít hôm nữa thái độ của nó thế nào đã em.

Vâng cám ơn anh đã chia vui với em... Em cũng đã xem thái độ rồi, kè chim thì bung cánh, sổ .... Khi tắm xong đưa vào lồng thì giang cánh đẹp lắm :)

mauchien88

ở ngoài bắc chúng em bảo là chim xa cá nhẩy .bắt không tốt đâu .thả đi bạn ơi

chaomao81

hix, chúc mừng em nhé, có chim chơi sướng, mà buồn cho người mất con chim. cùng cảnh ngộ với người sẩy chim,hic hic

kjenprodn

Vâng thật sự là em đang học lớp 12 các bác ạ ^^..
@mauchien : Về vấn đề đó em không quan tâm ^^.. nếu xui thì anh cứ ôm cái khái niệm đó một mình nhé ^^.. Em là em không có chừa một con gì bay vào nhà đâu ^^...
Có chim ngon chơi là tuyệt rồi :)) sao phải thả :))

thai

chết rồi nghe quen quen quá , hình như là chú chào mào em thả cho nó đi ăn đợi mãi ko về hjx bác chó em xin lại nhé . đặc diểm nhận dạng là chim có mào , mỏ , cánh chân ..... biết hót @@ hehehe

kjenprodn

chết rồi nghe quen quen quá , hình như là chú chào mào em thả cho nó đi ăn đợi mãi ko về hjx bác chó em xin lại nhé . đặc diểm nhận dạng là chim có mào , mỏ , cánh chân ..... biết hót @@ hehehe

Vâng, thế thì bác nên vào tiệm chim mà lấy ạ :)) hehe