Qúa buồn!!!!!!!!!!

Chimchao

Hiện mình mới tuyển được 1 em bình định đi cội. Em nó đang vào lửa bọng cầu cánh tốt vậy mà tối nay treo em nó ra hành lang gió to đung đưa lồng làm em nó hoảng bay loạn xạ. Mình nghĩ em nó bay 1 chút thôi sẽ không sao, ai ngờ em nó bay nhiều qúa thấy sót ra kiểm tra thì hỡi ôi trong lồng rớt 4-5 cộng lông cả lông cánh và lông đuôi. Theo anh em Con chim yêu của em có sao không? Cách chăm em nó như thế nào? Sót ruột qúa Anh em ơi, thà đau mình còn hơn em nó bị vậy. Hu hu hu

quyenkontum

Bạn treo chỗ ít gió.yên tĩnh.chăm sóc tốt lại.nếu e ý sợ thì ít tiếp xúc.sẽ bình thường thôi mà.

minhtuan211

cứ nuôi tĩnh ít người qua lại bạn ah,kiểu như hoàn hồn lại vậy,đừng vội cho nó đi jot hay trường,cứ nuôi cho sung lại đã rồi coi tình hình rồi tính tiếp.

Tuan031

Không sao đâu bạn à,từ từ nó sẽ lấy lại tinh thần thôi.Lần sau chú ý nếu chim tung lồng quá hoặc gió nhiều nên chuyển chim đến nơi khuất gió hoặc trùm áo lồng lại.Thân!

datcuaong

trùm áo lồng lại 1 2 ngày giữ cho tĩnh chim đừng làm gì khiến chim hoảng. Nó sẽ nhanh lấy lại phong độ thôi :)

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
Yên tĩnh rồi e nó bình thường thôi bác chủ. Thêm mồi tươi để e nó nuôi lông đã rụng