Rớt lồng

trthtrung

Sáng sớm nay do bất cẩn mà rớt lồng, Hiện giờ chim rất hoảng đứng im một chổ, chưa thấy ăn uống gì, một chân bị dơ. Trường hợp như vậy sau thời gian chăm sóc chim có trở lại như cũ và bị bể chim không?

cmtegiac

Giờ trùm áo lồng lại chăm vài bữa là khoẻ thôi bạn, chim chỉ bị mất tinh thần chút thôi.

caube1002

trùm áo lồng để nơi yên tĩnh, chăm tốt khoảng 1-2 tuần chim sẽ như bình thường

hoanghiro

Không sao đâu bạn,bữa trc chim mình rớt từ tầng 1 luôn đó,mà giờ vẫn hót chơi bth

dungzopt

Không sao đâu bạn , che lồng một thời gian thì lại bình thường thôi. Còn chân đau thì thay cầu đứng bằng cây xoan chim sẽ nhanh khỏi.hạn chế làm chim hoảng nhé vì càng nhảy nhiều chân càng đau bạn nhé

trthtrung

Cảm ơn các bạn, đến trưa nay tuy còn nằm một chổ nhưng đã chịu sổ giọng hùa theo mấy con chim khác rồi, thấy chân vẫn còn co lại, chưa dỗi ra được.

vukienvp

Mình cũng bị như bạn rồi.
Giờ bạn chùm lồng chăm kỹ khoảng 2 tuần là bt bạn à.

Mickeycm.batoqn

Nếu chưa rớt lông,trường hợp này chim dể bị rớt lông vì hoảng,tủ kín lại thoa tí dầu lên cầu 2,3 ngày là ok.

dovan

có con bị gãy chân hoặc sệ cánh sau tai nạn kiểu này tùy mức độ nặng nhẹ nữa, nhưng giờ cũng phải chăm lại thôi, lâu hay mau tùy con chim và mức độ thương tật của nó

tmq

Mình bị 1 chú cứ để bình thường, sau một thời gian chim nhảy nhót, hót hét bình thường nhưng cái chân bị gãy cong thấy rõ. Theo mình thì Bạn nen bắt chim ra xem có bị gãy xương chân gì ko, nếu có thì có thì nắn thẳng lại rồi nẹp bằng tăm quấn băng keo y tế, giống kiểu nẹp xương cho người khi bị gãy vậy. Chắc sẽ ko bị cong chân như chim của mình, hihi

minhhuyjmmy

chim mình rớt xuống gãy cả nan hên ko bị sảy, 3 ngày sau ché liên hồi bung xòe đuôi, vô tình nó đổi nết luôn, chúc chim bạn mau khỏe